Wednesday, April 24, 2024
HomeRelationshipનિરાલીના શર્ટના બટન ખુલ્લા હતા અને મેં સ્પર્શ કરતા જ કહ્યું “હવે...

નિરાલીના શર્ટના બટન ખુલ્લા હતા અને મેં સ્પર્શ કરતા જ કહ્યું “હવે બસ કરો ડાલીંગ એ રાત્રે નિવસ્ત્ર કરી ડોગી પોજિશનમાં પરસેવે રેબઝેબ કરીને ગચ ગચાવી.

સાવિત્રી પોતાની દીકરીનો લહેરાતો ચહેરો જોઈને ગભરાઈ ગઈ. આજકાલ લોહી ખૂબ જ ઝડપથી ગરમ થાય છે. પરંતુ તેના પિતાના કારનામા પણ નીલુથી છુપાયેલા નથી. જોકે તે સમયે તે ઘણી નાની હતી. પરંતુ બંને મોટા બાળકોએ તેમની માતાને સળગતી જોઈ છે. જ્યારે નીલુ મોટી થઈ ત્યારે તેને બધું જ ખબર પડી ગઈ. પરંતુ ત્યાં સુધીમાં તેઓ લકવાથી પીડાતા હતા અને પથારીવશ હતા. પછી થોડા દિવસો સુધી અસહ્ય ત્રાસ સહન કર્યા પછી તેને આઝાદી મળી.

સાવિત્રીએ આટલા વર્ષો સુધી જે ડંખ સહન કર્યો તેની પીડા આજે પણ ઓછી નથી. હવે તેના પર દીકરીનું આ વલણ. તેને તેની જીદ છોડી દેવા માટે, તેણે છેલ્લું મૃત્યુ ફેંકી દીધું. આંખો ચોળીને તેણે કહ્યું, “તારા પિતા 25 વર્ષ સુધી લાલ કોઠીની પેલી વિધવા કાશ્મીરાની ધૂન પર નાચતા રહ્યા. આટલા વર્ષો સુધી મેં ભારે હૈયે બધું સહન કર્યું, માત્ર મારા ત્રણ સંતાનો ખાતર. કેટલું અપમાન, કેટલું અપમાન સહન કર્યું, છતાં હું તમને બધાને મારી છાતીએ પકડીને તમારા પિતાના દરવાજે પડ્યો રહ્યો. જો મેં પણ તમારી જેમ ધીરજ ગુમાવી દીધી હોત અને માનના મુદ્દાને લીધે ઘર છોડી દીધું હોત તો આજે તમે બધા વેરવિખેર થઈ ગયા હોત. મેં મારા બાળકો માટે જ સહન કર્યું અને બલિદાન આપ્યું. સ્ત્રીને…”

“રોકો, માતા, તમે તમારા બલિદાન અને સહનશીલતા વિશે જે કહો છો તે માત્ર એક ભ્રમણા છે, જે તમે આજ સુધી તમારી જાત સાથે કરી રહ્યા છો. તમે પપ્પાને સહન ન કર્યું કારણ કે તમે ખૂબ સહનશીલ હતા અને તમે તમારા બાળકોની ખૂબ કાળજી લેતા હતા. તમે આ બધું સહન કર્યું કારણ કે તમારી પાસે બીજો કોઈ વિકલ્પ નહોતો.”

જાણે કોઈએ સાવિત્રીને સળગતા અંગારા પર ધકેલી દીધી હોય. તે કડવું સત્ય, જેને તે આજ સુધી નકારીને પોતાની જાતને છેતરતી હતી, તેને તેની પુત્રીએ ખૂબ જ હિંમતથી ઉજાગર કરી હતી.સત્ય જો તેઓ પણ પોતાના બાળકોનો ઉછેર જાતે કરી શકવા સક્ષમ હતા.

શું તેણીએ તેના જીવનના 25 સુંદર વર્ષો તે નરકીય ત્રાસ સહન કરવામાં વેડફ્યા હશે? ભગવાન જાણે કેટલી એકલી રાતો તેની પરંપરાગત વિચારસરણી તેને બળવો કરશે અને ગેરમાર્ગે દોરશે. પરંતુ તેમની લાચારી પાછી આવીને તેમને એ જ દીવાલોમાં કેદ કરી દેશે. જ્યારે તેણી પોતાની જાતને તપાસે છે, ત્યારે તેણીને ખબર પડે છે કે તેણીમાં પણ કોઈ ઓછું સ્વાભિમાન અને ગૌરવ નથી. તેથી જ આ ઉંમરે પણ તે પોતાના બાળકો પર ભરોસો રાખ્યા વગર એકલવાયું જીવન જીવી રહી છે. પણ પછી, જો તેમની પાસે બીજો કોઈ વિકલ્પ હોત, તો શું તેઓ 25 વર્ષ સુધી ભીના લાકડાની જેમ ધૂંધળા રહ્યા હોત?

 

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments