Wednesday, April 24, 2024
HomeNATIONALમ્યાનમારમાં સેનાનો હવાઈ હુમલો, 25 રોહિંગ્યા માર્યા ગયા, યુએન પ્રમુખે વ્યક્ત કરી...

મ્યાનમારમાં સેનાનો હવાઈ હુમલો, 25 રોહિંગ્યા માર્યા ગયા, યુએન પ્રમુખે વ્યક્ત કરી ચિંતા


  • આ હુમલા અંગે સરકારે કોઈ પ્રતિક્રિયા આપી નથી
  • બળવા પછી 1,652 હવાઈ હુમલામાં 936 નાગરિકો માર્યા ગયા
  • હુમલામાં કેટલાક બાળકો સહિત 25 મુસ્લિમ રોહિંગ્યા માર્યા ગયા હતા

સોમવારે રાત્રે પૂર્વી મ્યાનમારમાં લશ્કરી હવાઈ હુમલામાં કેટલાક બાળકો સહિત 25 મુસ્લિમ રોહિંગ્યા માર્યા ગયા હતા. હવાઈ ​​હુમલામાં 25 લોકો ઘાયલ પણ થયા છે. સ્થાનિક મીડિયાએ આ માહિતી આપી છે. સંયુક્ત રાષ્ટ્રના વડાએ સૈન્ય હુમલા અંગે ચિંતા વ્યક્ત કરી છે. આ સૈન્ય હવાઈ હુમલો મ્યાનમારના રખાઈન રાજ્યમાં મિનબ્યા ટાઉનશિપની ઉત્તરે આવેલા થાડા ગામ પર થયો હતો. આ હુમલા અંગે સૈન્ય સરકારે હજુ સુધી કોઈ પ્રતિક્રિયા આપી નથી. સંયુક્ત રાષ્ટ્રના વડા એન્ટોનિયો ગુટેરેસે આ ઘટના પર દુખ વ્યક્ત કર્યું અને કહ્યું કે મ્યાનમારમાં સ્થિતિ વણસી રહી છે. ગુટેરેસના પ્રવક્તાએ કહ્યું કે યુએન ચીફ તમામ પ્રકારની હિંસાની નિંદા કરે છે. યુએનના વડાએ ફરીથી નાગરિકોની સુરક્ષા જાળવવા અને હિંસાનો અંત લાવવા હાકલ કરી હતી. ફેબ્રુઆરી 2021 માં આંગ સાન સુ કીની સરકાર પાસેથી સૈન્યએ સત્તા આંચકી લીધા પછી, મ્યાનમાર સરકાર લોકો દ્વારા ચલાવવામાં આવી રહેલા સશસ્ત્ર સંઘર્ષનો સામનો કરવા માટે હવાઈ હુમલાઓ વધારી રહી છે. 2021 માં બળવા પછી સૈન્યના 1,652 હવાઈ હુમલામાં 936 નાગરિકો માર્યા ગયા અને 878 ઘાયલ થયા. હવાઈ ​​હુમલામાં 137 ધાર્મિક ઈમારતો, 76 શાળાઓ અને 28 હોસ્પિટલ ઈમારતોને નુકસાન થયું છે.

મૃતકોમાં છ બાળકોનો સમાવેશ થાય છે

થાડા ગામ, રોહિંગ્યા વસ્તીનું ઘર, મંડલય શહેરથી 350 કિમીના અંતરે આવેલું છે. અહીંની 90 ટકા વસ્તી બૌદ્ધ છે. નજીકના બે ગામોના લોકોએ જણાવ્યું કે સોમવારે રાત્રે લગભગ 1.30 વાગ્યે બે બોમ્બ ફેંકવામાં આવ્યા હતા. આ બોમ્બ વિસ્ફોટમાં 25 લોકો માર્યા ગયા હતા. મૃતકોમાં છ બાળકોનો પણ સમાવેશ થાય છે.ગામવાસીઓએ જણાવ્યું હતું કે જેઓ યુદ્ધ દરમિયાન નજીકના ગામોમાં ભાગી ગયા હતા તેઓ હવે બોમ્બ ધડાકાનો શિકાર બન્યા છે. રખાઈન વિસ્તારમાં બૌદ્ધ સમુદાય બહુમતીમાં છે. તે ભૂતકાળમાં અરાકાન તરીકે જાણીતું હતું. મ્યાનમારના અન્ય વંશીય જૂથોની જેમ રખાઈન પણ કેન્દ્ર સરકાર પાસે સ્વાયત્તતાની માંગ કરી રહ્યા છે. સુસજ્જ અરકાન આર્મી ગયા નવેમ્બરથી રખાઈનમાં લશ્કરી ચોકીઓ પર હુમલો કરી રહી છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments