Wednesday, April 24, 2024
HomeRelationshipકુંવારી છોકરીઓમાં આ ઉંમરે પહોંચતા જ શ-રીરસુખ માણવાનું ચલણ ખુબ વધ્યું …આ...

કુંવારી છોકરીઓમાં આ ઉંમરે પહોંચતા જ શ-રીરસુખ માણવાનું ચલણ ખુબ વધ્યું …આ દરમ્યાન ખુબજ કોન્ડમનો ઉપયોગ કરે છે , જાણી ને તમારા પણ ટાંટિયા ધ્રુજી જશે..

નિશાનાની માનસિક વેદનાએ તેના મનમાં એવી ઉથલપાથલ મચાવી હતી કે તેના મનની શાંતિ ડહોળાઈ ગઈ હતી. કહેવાય છે કે કડવા ભૂતકાળને ભૂલીને આગળ વધવું સારું, પણ ભૂતકાળ વારંવાર દિલ પર દસ્તક દે તો વ્યક્તિએ શું કરવું જોઈએ? ઘરનું કામ કરવા છતાં કંઇક એવું હતું જે તેના મનની જ્યોતને શમવા દેતું ન હતું.

તે દિવસે નિશાની તબિયત સારી ન હતી. તેથી ઓફિસમાંથી રજા લીધી. દીપક ઑફિસે ગયો અને નિધિ સ્કૂલે ગઈ, તે પેપર લઈને બેઠી હતી ત્યારે તેની નજર એક સમાચાર પર પડી. દિવ્યા ખન્નાનું અવસાન. પોલીસ તપાસમાં લાગેલી છે. ઈન્સેટમાં ફોટો જોઈને તે ચોંકી ગઈ કે આ તેની ભાભી વિભાની ભાભી રમાની દીકરી છે. ગયા વર્ષે જ તેના લગ્ન નક્કી થયા હતા, પરંતુ દહેજની માંગ સાંભળીને તેણે પોતે જ તે છોકરા સાથે લગ્ન કરવાનો ઇનકાર કરી દીધો હતો.

તેમના નિર્ણયની સમાજ અને મીડિયામાં ખૂબ ચર્ચા થઈ હતી. હવે તે સિવિલ સર્વિસ માટે કોચિંગ લઈ રહી હતી. આવી હિંમતવાન અને દ્રઢ નિશ્ચયી છોકરી સાથે આવો અકસ્માત થયો?નિશાથી આગળ વાંચ્યું નહીં. કાર કાઢીને તે વિભાના ઘર તરફ ગયો. ત્યાં પહોંચતા જ વિભા તેની ભાભી રમાના ઘરે ખાવાનું લઈ જવાની તૈયારી કરી રહી હતી. તેને જોઈને વિભાએ કહ્યું, “નિશા, ગઈ કાલથી કોઈના મોંમાં ખાવાનો એક પણ ટુકડો નથી ગયો, હું મારી સાથે લઈ જઈ રહી છું, કદાચ આપણે કંઈક ખાઈ શકીએ.”

“મને આજે પેપર પરથી ખબર પડી, તમારે ઓછામાં ઓછી માહિતી આપવી જોઈતી હતી,” તેણીએ કહ્યું પણ તરત જ તેના પ્રશ્નમાં સંકોચ થયો કે આવા સમયે ઠપકો આપવો યોગ્ય નથી.”નિશા, સંજોગો એવા બની ગયા હતા કે મગજે કામ કરવાનું બંધ કરી દીધું હતું.””હું સમજી શકું છું… ચાલ, હું કાર લઈને આવ્યો છું.”તે વિભા સાથે રામના ઘરે પહોંચી. રામની હાલત ખરાબ હતી. રડવાને કારણે તેની આંખો સૂજી ગઈ હતી. તે વારંવાર કહેતી હતી કે તેની સુંદર પુત્રીએ તેને શું નુકસાન પહોંચાડ્યું છે કે તે ઘાતકીએ તેને આટલું મોત આપ્યું.

રામને સાંત્વના આપવા શું કહેવું તે સમજાતું નહોતું… વિભાએ તેને ખવડાવવાનો પ્રયત્ન કર્યો પણ તેના મોઢામાંથી બહાર આવ્યું કે જેની દીકરીનો હજુ અગ્નિસંસ્કાર પણ થયો નથી તેના મોંમાં અન્ન કેવી રીતે જાય.

રામની બડબડ હૃદયના કઠણને પણ હળવી કરી રહી હતી. છેવટે, એક યુવાન અને એકમાત્ર પુત્રીના કરુણ મૃત્યુ પર કોનું હૃદય ઉકળે નહીં, પરંતુ તેઓ ઇચ્છતા હોવા છતાં પણ કંઈ કરી શક્યા નહીં… આ પીડા સહન કરવા સિવાય બીજો કોઈ વિકલ્પ નહોતો.

 

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments