Saturday, April 13, 2024
HomeRelationshipભાભીના કહેવાથી તેની બહેન સાથે શ-રીર સં-બંધ બાંધ્યા છે, ત્યારે ભાભી પણ...

ભાભીના કહેવાથી તેની બહેન સાથે શ-રીર સં-બંધ બાંધ્યા છે, ત્યારે ભાભી પણ અમને મદદ કરે છે પરંતુ તે ભાભી પણ મારી સાથે નિવસ્ત્ર થઈ ગઈ છે. હું શું કરું.

“હા ma’am.” મારી અહીં બદલી કરવામાં આવી છે. તમારી શાળા પ્રખ્યાત છે. તેથી જ હું તેને અહીં પ્રવેશ અપાવવા માંગુ છું,” તેણીએ કોઈ પણ ડર વિના જવાબ આપ્યો, કારણ કે તેણી જાણતી હતી કે ભવિષ્યમાં પણ આવા પ્રશ્નો ઉભા થઈ શકે છે પરંતુ તે વિચલિત થવા માંગતી ન હતી. તે નસીબદાર છે કે નિધિ તેની સાથે ન આવી. તેણીએ તેને તેની મિત્ર અલકા સાથે છોડી દીધી હતી. તેણે પહેલા જાતે જઈને શાળા પ્રશાસન સાથે વાત કરવાનું વિચાર્યું હતું. એડમિશન થશે કે નહીં ખબર નથી.

“યોગાનુયોગ, એક અઠવાડિયા પહેલા ટ્રાન્સફર થવાને કારણે ફર્સ્ટ સ્ટાન્ડર્ડમાં એક સીટ ખાલી પડી છે, અમે નિધિને તેની જગ્યાએ લઈશું… તમે ફોર્મ ભરો અને તેને આવતીકાલથી શાળાએ મોકલો.””આભાર મેડમ,” નિશાએ ઉભા થઈને હાથ મિલાવતા કહ્યું.”મોસ્ટ સ્વાગત.”

અલકા તેની બાળપણની મિત્ર હતી. તે તેને વારંવાર ફોન કરતી હતી. જેથી ટ્રાન્સફરનો ઓર્ડર મળતાની સાથે જ તેણે પહેલા તેણીને બોલાવી. આ સાંભળતા જ તેણે કહ્યું, “આપણી દિલ્હીમાં આપનું સ્વાગત છે.” તમે સીધા મારી પાસે આવશો.” તેની દીકરી શુચી ડીપીએસમાં ભણતી હતી. આથી તેમણે નિધિને ડીપીસીમાં દાખલ કરવાનું સૂચન કર્યું.

વાસ્તવમાં નિશાની ભાભી વિભા પણ દિલ્હીમાં રહેતી હતી, પરંતુ તેનું ઘર તેની ઓફિસથી દૂર હતું અને તેને ડર હતો કે જો તેને સહેજ પણ સુરાગ મળી જશે તો નિધિની જિંદગી બરબાદ થઈ જશે. તે ચાલતું અખબાર છે… તેના પેટમાં એક પણ વસ્તુ પચાવી શકાતી નથી. તેણે ક્યાંક વાંચ્યું હતું કે એક સારો મિત્ર સારો સાથી બની શકે છે જ્યારે સંબંધીઓ વાળ ખેંચવામાં અચકાતા નથી. તેના મનમાં રહેલા આ ડરને કારણે તેણે તેમની પાસે જવાને બદલે અલકા સાથે રહેવાનું વધુ સારું માન્યું.

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments