Wednesday, April 24, 2024
HomeIPLIPL 2024માં ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે 6 ક્રિકેટર,જાણો તેમનું કેરિયર

IPL 2024માં ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે 6 ક્રિકેટર,જાણો તેમનું કેરિયર


  • IPLમાં દુનિયાભરના દિગ્ગજ ક્રિકેટરો તેમની કુશળતા રજૂ કરવા માટે તૈયાર
  • ગત સિઝનમાં બહાર થયા બાદ આ વખતે કેટલાક મોટા ક્રિકેટરો પરત ફરશે
  • કેટલાક નામ એવા છે જેઓ પ્રથમ વખત IPLની દુનિયામાં પ્રવેશ કરશે

IPL 2024ની સિઝન 22 માર્ચથી શરૂ થવા જઈ રહી છે. IPL 2024ની શરૂઆતની મેચ ચેન્નાઈના MA ચિદમ્બરમ સ્ટેડિયમમાં 22 માર્ચે ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ (CSK) અને રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર (RCB) વચ્ચે રમાશે. પાંચ વખતની ચેમ્પિયન મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ 24 માર્ચે IPL 2024માં તેમના અભિયાનની શરૂઆત કરશે. ચાલો તે ખેલાડીઓ પર એક નજર કરીએ જે આ વખતે ધુમ મચાવાના છે.

ઋષભ પંત

ડાબોડી વિકેટકીપર બેટસમેન એક જીવલેણ કાર અકસ્માતમાંથી સાજા થયા બાદ ડિસેમ્બર 2022માં ક્રિકેટના મેદાનમાં પુનરાગમન કરવા માટે તૈયાર છે અને તેને દિલ્હી કેપિટલ્સના કેપ્ટન પણ બનાવવામાં આવ્યા છે. રમતથી લગભગ 14 મહિના દૂર રહેવા દરમિયાન, પંતે આ બિંદુ સુધી પહોંચવા માટે ઘણી શસ્ત્રક્રિયાઓ, જમણા ઘૂંટણની ઈજા, સખત પુનર્વસન, ઉપચાર અને એનસીએમાં એક વિશેષ શિબિરમાંથી બહાર નીકળી છે. આ તમામ પડકારો સામે ઝઝૂમતા પંત હવે ક્રિકેટમાં જોરદાર પુનરાગમન કરવાની અણી પર છે. તેના ક્રિકેટમાં પુનરાગમન સાથે, તે જોવાનું રસપ્રદ રહેશે.વિકેટ કીપિંગ સાથે લાંબા સમય સુધી બહાર રહ્યા બાદ દિલ્હી કેપિટલ્સની કેપ્ટનશીપનો બોજ કેવી રીતે સંભાળે છે. આ સિવાય જો તે IPL 2024માં સારું પ્રદર્શન કરશે તો તેને T20 વર્લ્ડ કપની ટીમમાં પણ જગ્યા મળી શકે છે.

શ્રેયસ ઐયર

આ જમણા હાથનો બેટસમેન પીઠના નીચેના ભાગમાં સમસ્યાને કારણે IPL 2023માં રમી શક્યો ન હતો. શ્રેયસ ઐયર હવે આ સિઝનમાં કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સના કેપ્ટન તરીકે પરત ફર્યો છે, પરંતુ છેલ્લા કેટલાક મહિનાઓ તેના માટે ખરાબ રહ્યા છે. શ્રેયસ ઐયરે ભારતમાં 2023ના વર્લ્ડ કપમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું, પરંતુ T20 અને ટેસ્ટ ટીમોમાં તે પોતાનું સ્થાન જાળવી શક્યો ન હતો, અને સ્થાનિક સ્પર્ધાઓમાં તેની ગેરહાજરીને કારણે તેને BCCI કેન્દ્રીય કરાર પણ નકારવામાં આવ્યો હતો. તેમ છતાં તેણે મુંબઈ માટે રણજી ટ્રોફીની ફાઇનલમાં 95 રન બનાવ્યા હતા, પરંતુ કમરના દુખાવાના કારણે ઐયર છેલ્લા બે દિવસમાં ફિલ્ડિંગ કરી શક્યો ન હતો અને તે જોવાનું બાકી છે કે તે IPL 2024માં KKR માટે બેટ અને નેતૃત્વનો ભાર વહન કરશે કે કેમ. કેવી રીતે સામનો કરવો.

પેટ કમિન્સ

ઓસ્ટ્રેલિયાના ટેસ્ટ અને ODI કેપ્ટને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ પ્રતિબદ્ધતાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે IPL 2023માંથી ખસી જવાનો નિર્ણય કર્યો છે. તે એક પગલું હતું જેણે કમિન્સ માટે ચૂકવણી કરી કારણ કે તેણે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ જીતી, એશિઝ જાળવી રાખી અને ODI વર્લ્ડ કપ જીત્યો. ગયા વર્ષે, દુબઈમાં આઈપીએલની હરાજીમાં, કમિન્સનો ભાવ આસમાને પહોંચ્યો હતો કારણ કે સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદે તેને રૂ. 20.5 કરોડની મોટી રકમમાં સાઈન કર્યો હતો, જેનાથી તે લીગના ઈતિહાસમાં બીજો સૌથી મોંઘો ખેલાડી બન્યો હતો. તેમને હૈદરાબાદના નેતૃત્વની જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે. આવી સ્થિતિમાં કમિન્સ IPLમાં પણ પોતાની જીતનો સિલસિલો અને ફોર્મ ચાલુ રાખવા માટે બેતાબ રહેશે.

રચિન રવિન્દ્ર

આ ડાબોડી બેટસમેન સ્પિન બોલિંગમાં પણ નિપુણ છે. આ યુવા ખેલાડીએ વર્લ્ડ કપ દરમિયાન ભારતમાં પોતાની છાપ છોડી હતી. રચિને 64ની એવરેજથી 578 રન સાથે ટુર્નામેન્ટના ચોથા સૌથી વધુ રન બનાવનાર ખેલાડી તરીકે પોતાનું નામ નોંધાવ્યું હતું. તેણે અમદાવાદમાં ઈંગ્લેન્ડ સામેની ટુર્નામેન્ટની શરૂઆતની મેચમાં અણનમ 123 રન સહિત ત્રણ સદી અને બે અડધી સદી પણ ફટકારી હતી. આ પ્રદર્શનને ધ્યાનમાં રાખીને, CSKએ તેને રૂ. 1.8 કરોડની રકમ ચૂકવીને સહી કરી હતી, પરંતુ તેના દેશબંધુ ડેવોન કોનવેએ ઈજાને કારણે તેનું નામ પાછું ખેંચવું પડયું હતું. હવે રચિન અને ઋતુરાજ ગાયકવાડ ચેન્નાઈ માટે ઓપનિંગ કરતા જોવા મળી શકે છે.

અઝમતુલ્લા ઓમરઝાઈ

અફઘાનિસ્તાનનો 23 વર્ષીય સીમ-બોલિંગ ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાના સ્થાને ગુજરાત ટાઇટન્સના સેટ-અપમાં ફિટ થઈ શકે છે. ODI વર્લ્ડ કપમાં પોતાની સીમ બોલિંગથી સચિન તેંડુલકરને મંત્રમુગ્ધ કરનાર ઉમરઝાઈ બેટિંગ લાઇન અપમાં પણ યોગદાન આપી શકે છે. શ્રીલંકા સામે પલ્લેકેલેમાં રમાયેલી ODI મેચમાં તેની કારકિર્દીની સર્વશ્રેષ્ઠ અણનમ 149 રનની ઇનિંગ પણ તેની બેટિંગની શાખને વધારે છે.

કુમાર કુશાગ્ર

ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ અને ગુજરાત ટાઇટન્સે વિસ્ફોટક વિકેટકીપર-બેટ્સમેન મેળવવા માટે સખત સ્પર્ધા લડી હતી, પરંતુ દિલ્હી કેપિટલ્સે આ લડાઈ વચ્ચે આવીને કુશાગ્રને રૂ. 7.2 કરોડમાં કરારબદ્ધ કર્યા હતા. જોકે, બીસીસીઆઈની મેડિકલ ટીમે પંતને આઈપીએલ 2024ની શરૂઆત વિકેટકીપર-બેટ્સમેન તરીકે કરવાની મંજૂરી આપી દીધી છે. જો તે શરૂઆતના દિવસોમાં વિકેટકીપિંગ કરતો જોવા ન મળ્યો હોય તો કીપિંગની જવાબદારી સંભાળવા માટે કુશાગ્ર મુખ્ય વિકલ્પ બની શકે છે. એક બેટ્સમેન જે ક્રમની નીચે લાંબી છગ્ગા ફટકારવામાં સક્ષમ છે અને તેણે ક્રિકેટના ડિરેક્ટર સૌરવ ગાંગુલી સહિત ડીસી સ્કાઉટ્સને પ્રભાવિત કર્યા છે. આટલું જ નહીં, કુશાગ્રે આ વર્ષે જાન્યુઆરીમાં ઈંગ્લેન્ડ લાયન્સ સામે ઈન્ડિયા Aનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું, જેણે આઈપીએલની હરાજી પછી ક્રિકેટમાં તેના સતત વિકાસને ચિહ્નિત કર્યો હતો.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments