Saturday, April 13, 2024
HomeSPORTSIPL 2024: ક્રિકેટના સૌથી મોટા ઉત્સવમાં નજર ભારતના સ્ટાર્સ પર રહેશે

IPL 2024: ક્રિકેટના સૌથી મોટા ઉત્સવમાં નજર ભારતના સ્ટાર્સ પર રહેશે


મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની નિવૃત્તિ અંગેની ક્યારેય ન ખતમ થતી અટકળો, 16 વર્ષ સુધી ટાઈટલ ન જીતવા માટે વિરાટ કોહલીનો સંઘર્ષ, જીવનમાં બીજી તક મળતાં મેદાન પર ઉતરતો રિષભ પંત અને રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સી ગુમાવવાનું દર્દ. શુક્રવારથી શરૂ થનાર મહાકાવ્ય ક્રિકેટ જંગને વધુ રસપ્રદ બનાવવા માટે આ તમામ વાર્તાઓ પૂરતી હશે.

42 વર્ષની ઉંમરે પણ ધોની IPLનો એવરગ્રીન કેપ્ટન છે અને જ્યારે તેને પૂછવામાં આવશે કે શું આ તેની છેલ્લી ટૂર્નામેન્ટ છે તો તે કદાચ ફરી એકવાર હસશે. પોતાના વારસ ગણાતા વિકેટકીપર બેટ્સમેન પંત એક ભયાનક કાર અકસ્માતમાં લાઈફ સપોર્ટ મેળવ્યા બાદ મેદાનમાં પરત ફરી રહ્યો છે અને તે દુનિયાને બતાવવા માંગશે કે તેના હાથમાં હજુ પણ એટલી જ તાકાત છે.

પોતાની શાનદાર મુંબઈ શૈલી પાછળ પોતાનું દર્દ છુપાવનાર રોહિત વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં પ્રવેશ કરશે પરંતુ આ વખતે તે કેપ્ટન નહીં હોય. પ્રેક્ષકોનો ફેવરિટ રોહિત પોતાના બેટ વડે તમામ મુસીબતો દૂર કરવા આતુર રહેશે.

‘કિંગ કોહલી’ની નજર તે ટાઈટલ પર હશે જેની તે 16 વર્ષથી રાહ જોઈ રહ્યો હતો. શરૂઆતથી એક જ ટીમ માટે રમી રહેલી એકમાત્ર IPL ખેલાડી, કોહલીનો જુસ્સો તેની ટીમ માટે ટોનિક તરીકે કામ કરશે. રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરની મહિલા ટીમે તાજેતરમાં વિમેન્સ પ્રીમિયર લીગનો ખિતાબ જીત્યો છે.

ઓછામાં ઓછા 10 થી 12 ખેલાડીઓ પસંદગીકારોની સામે તેમની યોગ્યતા સાબિત કરવા માટે ઉત્સુક હશે જેથી તેઓને અમેરિકા અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં યોજાનાર T20 વર્લ્ડ કપની ટિકિટ મળી શકે.જો કેટલાક ખેલાડીઓ આ વાર્ષિક ઈવેન્ટમાં પુનરાગમન કરશે. જે આખી દુનિયાને ક્રિકેટના રંગોમાં રંગી દે છે.કેટલાક નવા સ્ટાર્સ ઉભરી આવશે, કેટલીક વાર્તાઓ ગ્રાઉન્ડ ઉપરથી ઉભરી આવશે, જ્યારે ઘણા સ્ટાર્સ ગ્રાઉન્ડ પણ રહેશે. આ રમતમાં નસીબ એક ઓવરમાં બદલાઈ જાય છે.

દરેક મેચ બાદ ખેલાડીઓને સોશિયલ મીડિયાની ક્રૂરતાનો પણ સામનો કરવો પડશે. પેટ કમિન્સ (સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ) અને મિચેલ સ્ટાર્ક (કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ) જેવા મોંઘા ખેલાડીઓ પર અપેક્ષાઓ પર ખરા ઉતરવાનું ભારે દબાણ હશે.

ફરી એકવાર ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ છઠ્ઠા ટાઈટલના પ્રબળ દાવેદારોમાં સામેલ થશે. તેનો પ્રિય ‘થાલા’ જાણે છે કે કેવી રીતે મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓને પાર કરી વિજય હાંસલ કરવો. રચિન રવિન્દ્રને ધોનીની કેપ્ટનશીપમાં પોતાની કુશળતા નિખારવાની તક મળશે. ફાસ્ટ બોલિંગની જવાબદારી દીપક ચહર પર રહેશે. ટીમમાં રૂતુરાજ ગાયકવાડ, મોઈન અલી અને રવિન્દ્ર જાડેજા જેવા દિગ્ગજ ખેલાડીઓ પણ છે.

તે જ સમયે, 2020 સુધી પાંચ ખિતાબ અને છેલ્લા ત્રણ વર્ષથી ટ્રોફી ન જીતવાથી મુંબઈ ઈન્ડિયન્સને કેપ્ટન બદલવાની ફરજ પડી હતી. હાર્દિક પંડ્યા પર માત્ર ટાઈટલ જ નહીં પરંતુ ડ્રેસિંગ રૂમમાં દરેકના દિલ જીતવાની જવાબદારી હશે. જો તે આમ કરી શકશે તો અડધી લડાઈ જીતી જશે કારણ કે મુંબઈ પાસે એવી શાનદાર બેટિંગ છે કે બોલિંગની ખામીઓ આગળ નહીં વધે.

રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર માટે સૌથી મોટી પ્રેરણા મહિલા ટીમની ખિતાબ જીત છે. કોહલી ભલે ઓછા રન બનાવે પરંતુ તે કોઈપણ કિંમતે ટાઈટલ જીતવા માંગે છે. ધોની અને રોહિત પાંચ વખત ટાઈટલ જીતી ચૂક્યા છે. KKR બે વખત ચેમ્પિયન પણ રહી ચુકી છે.

કોહલી એકલો ખિતાબ જીતી શકે તેમ નથી. આ માટે દિનેશ કાર્તિક, ફાફ ડુ પ્લેસિસ, ગ્લેન મેક્સવેલને પણ સારું રમવું પડશે.ગૌતમ ગંભીર કેકેઆર કેમ્પમાં પાછો ફર્યો છે, જેનો જીતનો જુસ્સો બધા જાણે છે. તેની અને કોહલી વચ્ચેની લડાઈ કોણ ભૂલી શકે. કેકેઆરના પરિચિત ડગઆઉટમાં તેની હાજરી અજાયબીઓ કરી શકે છે. KKR પાસે શ્રેયસ અય્યર, નીતિશ રાણા, રિંકુ સિંહ અને આન્દ્રે રસેલ જેવા દિગ્ગજ ખેલાડીઓ છે.

ગંભીરની વિદાય બાદ લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ પાસે જસ્ટિન લેંગરનો નવો કોચ છે અને ટીમ પ્લેઓફથી આગળ વધવા માંગે છે. પંતની વાપસી દિલ્હી કેપિટલ્સ માટે ટ્રમ્પ કાર્ડ સાબિત થઈ શકે છે. ગુજરાત ટાઇટન્સ પાસે આ વખતે હાર્દિક પંડ્યા અને મોહમ્મદ શમી નથી.

રાજસ્થાન રોયલ્સ પાસે યશસ્વી જયસ્વાલ, સંજુ સેમસન, ધ્રુવ જુરેલ અને જોસ બટલર જેવા બેટ્સમેન છે. પેટ કમિન્સની સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ અને શિખર ધવનની પંજાબ કિંગ્સ પણ વધુ સારું પ્રદર્શન કરવા ઈચ્છશે. (ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments