Saturday, April 13, 2024
HomeSPORTSજાણો શા માટે કુસ્તીબાજ યોગેશ્વર દત્ત WFI એથ્લેટ્સ કમિશનની ચૂંટણી લડી શકશે...

જાણો શા માટે કુસ્તીબાજ યોગેશ્વર દત્ત WFI એથ્લેટ્સ કમિશનની ચૂંટણી લડી શકશે નહીં


રેસલિંગ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા (WFI) એ સુનિશ્ચિત કરશે કે ગુજરાત, તેલંગાણા અને ઉત્તરાખંડમાં આગામી રાજ્ય એસોસિએશનની ચૂંટણીઓમાં રમતગમત કોડનું પાલન કરવામાં આવે. આ સાથે તે 27 માર્ચથી રાષ્ટ્રીય શિબિર ફરી શરૂ કરવા માટે પણ તૈયાર છે.

રાજસ્થાન જેવા ઘણા રાજ્ય સંગઠનોમાં, 70 વર્ષથી વધુ વયના અધિકારીઓ કામ કરતા હતા. WFI એ સુનિશ્ચિત કરવા ઈચ્છે છે કે ચૂંટણીમાં રમતગમત સંહિતાની વય અને કાર્યકાળ સંબંધિત માર્ગદર્શિકાનું પાલન કરવામાં આવે. આ કારણોસર 72 વર્ષના નાનુ સિંહને ચૂંટણી લડવાની મંજૂરી આપવામાં આવી ન હતી.

એ જ રીતે, ઉત્તર પ્રદેશ, કેરળ અને કર્ણાટકમાં સ્પોર્ટ્સ કોડ હેઠળ ચૂંટણીઓ યોજાઈ હતી. WFI સૂત્રએ પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું કે, “અમે ખાતરી કરી રહ્યા છીએ કે રાજ્ય એસોસિએશનની ચૂંટણીઓમાં માત્ર યોગ્ય ઉમેદવારો જ ભાગ લે. અમે સરકાર દ્વારા નિર્ધારિત નિયમોનું ઉલ્લંઘન થવા દઈશું નહીં. આજે અમે ચંદીગઢમાં ચૂંટણી યોજી અને ટૂંક સમયમાં જ ગુજરાત, ઉત્તરાખંડ અને તેલંગાણામાં સ્પોર્ટ્સ કોડ હેઠળ ચૂંટણી યોજાશે.

WFI એ પણ 27 માર્ચથી 16 મહિના પછી રાષ્ટ્રીય શિબિર ફરી શરૂ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. આ શિબિર પુરૂષો માટે સોનીપત અને મહિલાઓ માટે ગાંધીનગરમાં યોજવામાં આવી શકે છે.ડબ્લ્યુએફઆઈએ ગયા વર્ષે જાન્યુઆરીથી કોઈ રાષ્ટ્રીય શિબિરનું આયોજન કર્યું નથી.

“પુરુષોની શિબિર હંમેશની જેમ સોનીપતમાં SAI (સ્પોર્ટ્સ ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયા) કેન્દ્રમાં યોજાશે જ્યારે મહિલા શિબિર ગુજરાતના ગાંધીનગર અથવા પંજાબના પટિયાલામાં યોજાશે,” સૂત્રએ જણાવ્યું હતું. ભોપાલ પણ બીજો વિકલ્પ છે પરંતુ ગાંધીનગરમાં શિબિર યોજાય તેવી પૂરી શક્યતા છે.

WFI એ રાજ્ય એકમોને એથ્લેટ્સ કમિશનની ચૂંટણી માટે બે કુસ્તીબાજોને નોમિનેટ કરવા પણ કહ્યું છે. એનજીઓ ઉડાન સાથે સંકળાયેલી મોનિકા ખેડા સમિતિનું નેતૃત્વ કરશે.છત્તીસગઢમાં ફેડરેશન કપ દરમિયાન એથ્લેટ કમિશનની ચૂંટણી 24 અને 25 એપ્રિલે યોજાશે.

WFIએ હાલમાં જ કમિશનના અધ્યક્ષ તરીકે યોગેશ્વર દત્તની નિમણૂક કરી હતી, પરંતુ હવે પહેલીવાર ચૂંટણી યોજાઈ રહી હોવાથી લંડન ઓલિમ્પિકનો આ બ્રોન્ઝ મેડલ વિજેતા કુસ્તીબાજ ઉમેદવાર બની શકશે નહીં.વિશ્વ કુસ્તી સંસ્થા યુનાઈટેડ વર્લ્ડ રેસલિંગના નિયમો અનુસાર, કોઈ સક્રિય નથી માત્ર એક ખેલાડી અથવા ખેલાડી જેણે છેલ્લા 4 વર્ષમાં ઓછામાં ઓછી એક વખત સ્પર્ધાત્મક મેચ રમી હોય તે જ એથ્લેટ્સ કમિશન માટે ચૂંટણી લડી શકે છે. આ જ કારણ છે કે યોગેશ્વર તેની ચૂંટણી લડી શકતા નથી.(ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments