Wednesday, April 24, 2024
HomeRelationshipએક દિવસ મારા ભાઈને શ-રીર સુખના શોર્ટ કેવી રીતે મારવા તે શીખવાડતી...

એક દિવસ મારા ભાઈને શ-રીર સુખના શોર્ટ કેવી રીતે મારવા તે શીખવાડતી હતી ત્યારે અમે બંને બેડરૂમમાં નિવસ્ત્ર હતા અને ભાઈએ મને જોરદાર મજા આપી.

ડૉ.સુભાષની ટ્રીટમેન્ટ અને શુચીના સપોર્ટને લીધે નિધિમાં ઘણો બદલાવ આવ્યો. તે વર્ગમાં પણ સારું પ્રદર્શન કરી રહી હતી. થોડા જ સમયમાં 4 વર્ષ વીતી ગયા. નિધિને ખુશ જોઈને અમને પણ ખૂબ આનંદ થયો. છેવટે અમારી દીકરી એ દુઃસ્વપ્ન ભૂલીને જીવનમાં આગળ વધી રહી હતી.એક દિવસ સાંજે અમે બધા ટીવી જોતા બેઠા હતા ત્યારે અચાનક નિધિએ પૂછ્યું, “મા, બળાત્કાર શું છે?”

તેનો પ્રશ્ન સાંભળીને નિશા અને દીપક ચોંકી ગયા. જ્યારે મેં ધ્યાન આપ્યું તો જોયું કે ન્યૂઝ ચેનલમાં ગેંગ રેપની ઘટના પૂરજોશમાં બતાવવામાં આવી રહી છે. દીપકે તરત જ ચેનલ બદલી.“મમ્મા, બળાત્કાર શું છે?” તેણે ફરીથી પોતાનો પ્રશ્ન પુનરાવર્તિત કર્યો.“નિશા, જમવાનું તૈયાર કર… મારે કાલે વહેલા ઓફિસ જવાનું છે.” દીપકે નિધિનું ધ્યાન દોરવા કહ્યું.

“ઠીક છે,” તેણીએ કહ્યું અને ઊભી થઈ.નિધિના વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો તેને ડરાવવા લાગ્યા હતા, પણ તેણે જવાબ આપવાનો હતો. અંતે તેણે કહ્યું, “જ્યારે કોઈ કોઈને હેરાન કરે છે, તેને બળાત્કાર કહેવાય છે.””જેમ પેલા કાકાએ મારી સાથે કર્યું?”આ પણ વાંચો- સંકલન: અભિનવમાં શું અભાવ હતો?

“ના દીકરા” કહીને તેણે તેને ગળે લગાડ્યો. તે સમજી ગયો કે નીધીના મનનો ઘા હજુ રૂઝાયો નથી. તેઓએ ખૂબ કાળજી રાખવી પડશે પરંતુ આ ટીવીવાળાઓનું શું કરવું. આવી ઘટનાઓ વિના કોઈ સમાચાર સમાપ્ત થતા નથી. રોજેરોજ આવી ઘટનાઓ જોઈને ન જાણે કેમ તેને એવું લાગવા માંડ્યું કે આપણા સમાજમાં ચારે બાજુ અમાનવીઓએ પોતાનો કેમ્પ જમાવી દીધો છે, જેમણે આપણું જીવન તો દયનીય બનાવ્યું જ છે પરંતુ અરાજકતા પણ ફેલાવી દીધી છે. ઘણીવાર છોકરાઓના જન્મની ઉજવણી કરવામાં આવે છે, કારણ કે તેમની પાસેથી વંશ ચાલુ રહે છે, તેઓને સમાજના રક્ષક માનવામાં આવે છે, પરંતુ એવા મૂલ્યો આપવામાં શું ભૂલ છે જે તેમને પુરુષોમાંથી રાક્ષસમાં ફેરવે છે?

જ્યારે તેઓ પોતાની માતા જેવી સ્ત્રીઓ પર અત્યાચાર કરે છે ત્યારે શું તેમને પીડા નથી થતી? આપણે આપણી છોકરીઓને ‘આ ન કરો, આવું ન કરો’ના બંધનમાં બાંધીએ છીએ પણ આપણા છોકરાઓને કેમ નહીં? આપણે આપણા છોકરાઓને નૈતિકતા શીખવવાનો પ્રયાસ કરવો પડશે, કારણ કે જ્યાં સુધી વ્યક્તિની માનસિકતા નહીં બદલાય ત્યાં સુધી ગુનાઓ ઓછા નહીં થાય. આ સાથે આપણે આપણી છોકરીઓને આવા દુષ્ટ ગુનેગારોથી બચાવવાના ઉપાયો પણ સમજાવવા પડશે.

 

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments