Saturday, April 13, 2024
HomeNATIONALસુપ્રીમ કોર્ટે ચૂંટણી કમિશનરોની નિમણૂક રદ કરવાનો ઇનકાર કર્યો છે

સુપ્રીમ કોર્ટે ચૂંટણી કમિશનરોની નિમણૂક રદ કરવાનો ઇનકાર કર્યો છે


  • ચૂંટણી પહેલા સરકારે બે ચૂંટણી કમિશનરની નિમણૂક કરી હતી.
  • નિમણૂક રદ કરવા માટે સુપ્રીમ કોર્ટમાં માંગ કરવામાં આવી હતી
  • અરજદારે ચીફ જસ્ટિસને પસંદગી સમિતિમાં રાખવાની માંગ કરી હતી.

તાજેતરમાં, લોકસભા ચૂંટણી 2024 પહેલા, સરકારે બે ચૂંટણી કમિશનરની નિમણૂક કરી હતી. તેમની નિમણૂક રદ કરવા માટે સુપ્રીમ કોર્ટમાં માંગ કરવામાં આવી હતી અને આજે ગુરુવારે (21 માર્ચ) કોર્ટે તેને રદ કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. અરજદારે ચીફ જસ્ટિસને પસંદગી સમિતિમાં રાખવાની પણ માંગ કરી હતી.

જસ્ટિસ સંજીવ ખન્ના અને દિપાંકર દત્તાણીની બેન્ચે જણાવ્યું હતું

જસ્ટિસ સંજીવ ખન્ના અને દીપાંકર દત્તાનીની બેન્ચે કહ્યું, “અમારા નિર્ણયમાં એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવી હતી કે સરકારે પસંદગી અંગે કાયદો બનાવવો જોઈએ. હવે સંસદ દ્વારા પસાર કરાયેલા કાયદા હેઠળ પસંદગી કરવામાં આવી છે. કાયદાને વચગાળાના આદેશથી અટકાવી શકાય નહીં. વિગતવાર સુનાવણી જરૂરી છે. ચૂંટણી વખતે પંચાયતની કામગીરીને પ્રભાવિત કરવી યોગ્ય નથી.

સુપ્રીમ કોર્ટે સંસદને પસાર કરેલા કાયદાની માન્યતા અંગે વિગતવાર સુનાવણી હાથ ધરવા જણાવ્યું છે

જો કે, સુપ્રીમ કોર્ટે સંસદને પસાર કરેલા કાયદાની માન્યતા અંગે વિગતવાર સુનાવણી હાથ ધરવા કહ્યું હતું. સરકારને જવાબ આપવા માટે 6 અઠવાડિયાનો સમય આપવામાં આવ્યો હતો. હવે આ કેસની આગામી સુનાવણી ઓગસ્ટમાં થશે. સુનાવણી દરમિયાન, ન્યાયાધીશોએ પ્રશ્નો ઉઠાવ્યા કે પસંદગી સમિતિની બેઠક 15 માર્ચથી 14 માર્ચ સુધી બદલાઈ હતી. તેમજ સર્ચ કમિટીએ પસંદ કરેલા નામો બેઠકના થોડા સમય પહેલા વિપક્ષના નેતાને આપવામાં આવ્યા હતા. આ કારણે તે તેમને યોગ્ય રીતે ધ્યાનમાં લઈ શક્યો ન હતો.



Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments