Wednesday, April 24, 2024
HomeSPORTSIPL 2024માં લખનૌએ ખોલ્યું જીતનું ખાતું, પંજાબને 21 રને હરાવ્યું.

IPL 2024માં લખનૌએ ખોલ્યું જીતનું ખાતું, પંજાબને 21 રને હરાવ્યું.


IPL LSG vs PBKS પછી ક્વિન્ટન ડી કોક (54), નિકોલસ પૂરન (42) અને કૃણાલ પંડ્યા (અણનમ 43), મયંક યાદવ (27 રનમાં ત્રણ વિકેટ) અને મોહસીન ખાને (34 રનમાં બે વિકેટ) લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સને મદદ કરી. (LSG) એ ટાટા ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL) માં પંજાબ કિંગ્સને રનથી હરાવીને શાનદાર પુનરાગમન કર્યું અને વર્તમાન સિઝનમાં તેમનું જીતનું ખાતું ખોલ્યું.

એલએસજીએ પોતાના હોમ ગ્રાઉન્ડ એકાના સ્ટેડિયમમાં ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરતા નિર્ધારિત 20 ઓવરમાં 199 રનનો પડકારજનક સ્કોર બનાવ્યો, જેના જવાબમાં પંજાબની ટીમ માત્ર રન બનાવી શકી. કેપ્ટન શિખર ધવન (70) અને જોની બ્રાયસ્ટો (42) એ દસ ઓવરની રમતમાં વિકેટ ગુમાવ્યા વિના 98 રન જોડ્યા હતા, તે સ્થિતિમાં પંજાબ મેચમાં આગળ હોય તેવું લાગતું હતું પરંતુ ઇનિંગ્સની 11મી ઓવરમાં રવિ વિશ્નોઈ માત્ર ત્રણ રન બનાવી શક્યા હતા. આનાથી પંજાબ પર દબાણ વધ્યું જ્યારે ઝડપી બોલર મયંક યાદવે તેની તોફાની ગતિથી મુલાકાતી ટીમની એક પછી એક વિકેટ લઈને મેચનો પલટો ફેરવી નાખ્યો. તેણે પ્રતિ ઓવર 155.8 રનના તોફાની બોલ ફેંકીને તોફાની ગતિ ધરાવતા બોલરની શોધ પૂર્ણ કરવામાં ભારતીય ટીમના પસંદગીકારોને મદદ કરી, જ્યારે મોહસીન ખાને શિખર ધવન અને સેમ કુરાનની વિકેટ લઈને બાકીનું અંતર પુરું કર્યું.

બેરસ્ટો યાદવનો પહેલો શિકાર બન્યો જ્યારે 12મી ઓવરમાં, 143 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે ફેંકવામાં આવેલા શોર્ટ ઓફ લેન્થ બોલને પુલ કરવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે, બેરસ્ટો ડીપ મિડ-વિકેટ પર ઉભેલા ફિલ્ડરને સરળ કેચ આપીને પેવેલિયન પરત ફર્યો, જ્યારે પ્રભસિમરન સિંહ (19) કો યાદવે 147 ની ઝડપે બોલ ફેંક્યો અને જ્યારે તેણે પાછળના પગ પર શોટ લેવાનો પ્રયાસ કર્યો, ત્યારે તેણે મિડ-ઓન ફિલ્ડરને આસાન કેચ આપ્યો.

જીતેશ શર્મા (6) વિકેટ સુધી પહોંચે તે પહેલા 142 ની ઝડપે બોલ ફેંકીને યાદવ દ્વારા આઉટ થઈ ગયો અને ટીમનો સ્કોર ત્રણ વિકેટે 139 રન થઈ ગયો. એક છેડે થાકેલા દેખાતા શિખર ધવન ધીમા શોર્ટ પિચ બોલને ખેંચવાના પ્રયાસમાં પોતાની વિકેટ ગુમાવી દેતા મોહસીન ખાનનો શિકાર બન્યો હતો. શિખર ધવને 50 બોલમાં પોતાની ઈનિંગ દરમિયાન સાત ચોગ્ગા અને ત્રણ છગ્ગા ફટકાર્યા હતા.

એલએસજી વિ પીબીકેએસ

આ પહેલા એલએસજીના કેએલ રાહુલ (15)એ ડી કોક સાથે ઇનિંગની શરૂઆત કરી હતી અને 3.5 ઓવરમાં 35 રન ઉમેર્યા હતા પરંતુ આ દરમિયાન અર્શદીપના બોલ પર રાહુલે પોતાની વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. પંજાબને ટૂંક સમયમાં બીજી સફળતા દેવદત્ત પડિકલ (9)ના રૂપમાં મળી.

યજમાન ટીમની ત્રીજી વિકેટ નવમી ઓવરમાં માર્કસ સ્ટોઈનિસ (19)ના રૂપમાં પડી, તે સમયે એલએસજીનો સ્કોર 78 રન હતો. એક છેડે મક્કમતાથી ઉભેલા ડી કોકને નિકોલસ પૂરનનો સાથ મળ્યો અને બંનેએ રન રેટમાં ઝડપથી વધારો કર્યો. આ દરમિયાન પંજાબના કેપ્ટન શિખર ધવને ફરી એકવાર બોલ અર્શદીપને આપ્યો અને તેણે ડી કોકની વિકેટ લઈને પોતાના કેપ્ટનને હસવાનો મોકો આપ્યો.

બીજી તરફ, નિકોલસ પુરને વિસ્ફોટક બેટિંગનું પ્રદર્શન કર્યું અને ત્રણ ચોગ્ગા અને ત્રણ છગ્ગા ફટકારીને એકાનાનું તાપમાન વધુ વધાર્યું. તેનો 21 બોલનો શો કાગીસો રબાડાએ પૂરો કર્યો હતો. છેલ્લી પાંચ ઓવરમાં કૃણાલ પંડ્યાએ પોતાની તોફાની બેટિંગથી મેદાન પર બેઠેલા લગભગ 30 હજાર દર્શકોનું મનોરંજન કર્યું હતું. તે અંત સુધી અણનમ રહ્યો હતો.

સેમ કુરનને 28 રનમાં ત્રણ વિકેટ લઈને પંજાબનો સૌથી સફળ બોલર કહેવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે અર્શદીપ સિંહે બે અને દીપક ચહર અને રબાડાએ એક-એક વિકેટ લીધી હતી.(એજન્સી)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments