Saturday, April 13, 2024
HomeNATIONALચૂંટણી ફંડ અંગે નવો ખુલાસો! 10 હજાર ઈલેક્ટોરલ બોન્ડ છાપવાની પરવાનગી...

ચૂંટણી ફંડ અંગે નવો ખુલાસો! 10 હજાર ઈલેક્ટોરલ બોન્ડ છાપવાની પરવાનગી આપવામાં આવી છે


  • નાણા મંત્રાલયે 10 હજાર ઈલેક્ટોરલ બોન્ડ છાપવાની મંજૂરી આપી છે
  • સુપ્રીમ કોર્ટના નિર્ણયના 3 દિવસ પહેલા નાણાં મંત્રાલયે મંજૂરી આપી હતી
  • SBIને ચૂંટણી બોન્ડની પ્રિન્ટિંગ તાત્કાલિક બંધ કરવાનો નિર્દેશ આપવામાં આવ્યો હતો

સુપ્રીમ કોર્ટે ઈલેક્ટોરલ બોન્ડને ગેરબંધારણીય જાહેર કર્યાના ત્રણ દિવસ પહેલા નાણા મંત્રાલયે 10,000 બોન્ડ છાપવાની મંજૂરી આપી હતી. SPMCIL ને મંત્રાલય દ્વારા રૂ. 1 કરોડની કિંમતના 10,000 ઈલેક્ટોરલ બોન્ડની પ્રિન્ટિંગ માટે અંતિમ મંજૂરી આપવામાં આવી હતી.

એક રિપોર્ટમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે, સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશના બે અઠવાડિયા પછી 28 ફેબ્રુઆરીએ નાણા મંત્રાલયે સ્ટેટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયાને ચૂંટણી બોન્ડની પ્રિન્ટિંગ તાત્કાલિક રોકવાનો નિર્દેશ આપ્યો હતો. 15 ફેબ્રુઆરી, 2024 ના રોજ, સુપ્રીમ કોર્ટે ચૂંટણી બોન્ડને ગેરબંધારણીય જાહેર કર્યા. રિપોર્ટમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે 10 હજાર બોન્ડ પ્રિન્ટ કરવાની મંજૂરી 12 ફેબ્રુઆરી 2024ના રોજ આપવામાં આવી હતી.

ઈન્ડિયન એક્સપ્રેસના અહેવાલમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે 27 ફેબ્રુઆરીએ નાણા મંત્રાલય દ્વારા એસબીઆઈ અને અન્ય લોકોને એક ઈમેલ મોકલવામાં આવ્યો હતો, જેમાં ચૂંટણી બોન્ડની પ્રિન્ટિંગ પર પ્રતિબંધ મૂકવાની અપીલ કરવામાં આવી હતી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments