Wednesday, April 24, 2024
HomeNATIONALજયંત ચૌધરીએ મેરઠને ક્રાંતિની ભૂમિ અને ચૌધરી ચરણસિંહજીનું કાર્યસ્થળ ગણાવ્યું.

જયંત ચૌધરીએ મેરઠને ક્રાંતિની ભૂમિ અને ચૌધરી ચરણસિંહજીનું કાર્યસ્થળ ગણાવ્યું.


  • જો પીએમ મોદી ન હોત તો ચૌધરી ચરણસિંહજીને કોઈ ભારત રત્ન આપી શક્યું ન હોતઃ જયંત ચૌધરી.
  • ભાજપે અરુણ ગોવિલને લોકસભા ચૂંટણી માટે મેરઠ બેઠક પરથી ઉમેદવાર બનાવ્યા છે.
  • વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી ચૌધરી ચરણ સિંહનું ઘણું સન્માન કરે છે અને ખેડૂતોનું પણ ધ્યાન રાખે છે.

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ રવિવારે મેરઠમાં ચૂંટણી રેલી કરી હતી. આ સાથે તેમણે ઉત્તર પ્રદેશમાં લોકસભા ચૂંટણી પ્રચારની શરૂઆત કરી દીધી છે. ભાજપે લોકસભા ચૂંટણી માટે મેરઠ સીટથી અરુણ ગોવિલને પોતાનો ઉમેદવાર બનાવ્યો છે. અરુણ ગોવિલ ટીવી સીરિયલ રામાયણથી પ્રખ્યાત થયા હતા. આ વખતે જયંત ચૌધરી પણ રાજ્યમાં એનડીએ ગઠબંધન સાથે છે. પોતાના સંબોધનમાં તેમણે કહ્યું કે વડાપ્રધાન મોદી ચૌધરી ચરણ સિંહનું ઘણું સન્માન કરે છે અને ખેડૂતોનું ધ્યાન રાખે છે.

મેરઠને ક્રાંતિની ભૂમિ અને ચૌધરી ચરણસિંહજીના જન્મસ્થળ તરીકે વર્ણવવામાં આવ્યું હતું.

જ્યારે જયંત ચૌધરી સ્ટેજ પર આવ્યા ત્યારે તેમણે મેરઠને ક્રાંતિની ભૂમિ અને ચૌધરી ચરણસિંહજીનું કાર્યસ્થળ ગણાવ્યું. મુખ્ય પ્રધાન યોગી આદિત્યનાથ અને હરિયાણાના મુખ્ય પ્રધાન નાયબ સિંહ સૈની સાથે વડા પ્રધાનનું અભિવાદન કર્યું. આ પછી તેણે કહ્યું કે તેણે ગઈ કાલે ભારત રત્ન સ્વીકાર્યો છે. તે ભારત રત્ન તમારા બધાની કમાણી છે. આ તમારા બધા સંઘર્ષની આવક છે.

આ એક ઐતિહાસિક નિર્ણય છે

આ સંબોધનમાં તેમણે ગઈકાલે ભારત રત્ન મળ્યા બાદ વડાપ્રધાન સાથેની તેમની મુલાકાત અંગે પણ ચર્ચા કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે મોદીજીએ કહ્યું કે તેઓ ખેડૂતોનું કેટલું ધ્યાન રાખે છે અને તેઓ ચૌધરી ચરણસિંહજીનું કેટલું સન્માન કરે છે. જયંતે વધુમાં કહ્યું કે જો વડાપ્રધાન ન હોત તો ચૌધરી ચરણસિંહજીને આ સન્માન કોઈ આપી શક્યું ન હોત. આ એક ઐતિહાસિક નિર્ણય છે. ચૌધરી ચરણસિંહજી તેમની આધ્યાત્મિક અને રાજકીય જીવનશૈલી પાછળનું કારણ ગુજરાત માને છે. જે કંઈ સમાજ સુધારણાનું કામ તેઓ ઈચ્છતા હતા. આ તમામ કાર્યો તેમણે દયાનંદ સરસ્વતીજી પાસેથી શીખ્યા અને તેમની પાસેથી પ્રેરણા લીધી.

મોદી અવિશ્વાસના પ્રતિક છે

તેમણે વધુમાં કહ્યું કે અહીં દરેક લોકો મોદીજીના નારા લગાવી રહ્યા છે. આ વિશ્વાસનું પ્રતીક છે. આને હીરો પૂજા કહેવામાં આવે છે અને ચૌધરી ચરણસિંહજી પણ તેમનાથી અછૂત ન હતા. તેઓ એકમાત્ર એવા નેતા હતા જેઓ સરદાર વલ્લભભાઈ પટેલને પોતાના આદર્શ માનતા હતા. તેથી વડાપ્રધાન આ સંબંધને સારી રીતે જાણે છે. તેમનો ઈરાદો ચૌધરી ચરણ સિંહ જીની વિચારધારાને આગળ વધારવાનો છે, જે તેમનો વારસો છે, જેની તમે બધા સંભાળ લઈ રહ્યા છો.

ચૌધરી ચરણ સિંહ જી સાથે જોડાયેલી વાર્તા કહો.

ચૌધરી ચરણ સિંહ જી સાથે જોડાયેલી એક ઘટનાને યાદ કરતા તેમણે કહ્યું કે તારીખ 13 માર્ચ, 1962ની હમીરપુર જિલ્લામાં હતી. તે સર્કિટ હાઉસમાં બેઠો હતો. ચૌધરીજી તે સમયે ગૃહમંત્રી હતા. રેડિયો પર એક કાર્યક્રમ ચાલી રહ્યો હતો. તેમણે સાંભળ્યું કે તેમને તેમના પદ પરથી હટાવવામાં આવ્યા છે, તેઓ લખનૌ જવાના હતા પરંતુ તેમણે સરકારી વાહનનો ઉપયોગ કર્યો ન હતો. તેણે ના પાડી અને કહ્યું કે હવે હું આ વાહનમાં બેસી શકતો નથી. આ તેની પ્રામાણિકતા હતી. આજે આપણે જોઈએ છીએ કે કેટલાક લોકો જેલમાં રહીને પણ સત્તા ભોગવવા માંગે છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments