Wednesday, April 24, 2024
HomeSPORTSIPL 2024માં મુંબઈની પ્રથમ જીત સામે રાજસ્થાનની શ્રેષ્ઠ ટીમ ઉભી છે

IPL 2024માં મુંબઈની પ્રથમ જીત સામે રાજસ્થાનની શ્રેષ્ઠ ટીમ ઉભી છે


IPL 2024 RR vs MI મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ, જેમણે હાર્દિક પંડ્યાના નેતૃત્વમાં પ્રથમ બે મેચોમાં હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, તેઓ સોમવારે તેમના હોમ ગ્રાઉન્ડ પર ફોર્મમાં ચાલી રહેલી રાજસ્થાન રોયલ્સ સામે ટકરાશે ત્યારે હારનો સિલસિલો સમાપ્ત કરવા માંગશે.

મુંબઈ ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ)માં તેની ધીમી શરૂઆત માટે જાણીતું છે અને પંડ્યાના કેપ્ટન બન્યા પછી પણ તેમાં કોઈ ફેરફાર થયો નથી. પંડ્યાને રોહિત શર્માની જગ્યાએ કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો હતો, જેણે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સને પાંચ ટાઇટલ જીતાડ્યા હતા. આ નિર્ણયથી ચાહકો નારાજ થયા અને ઓલરાઉન્ડરને પણ શરૂઆતની મેચોમાં દર્શકોની બૂમાબૂમનો સામનો કરવો પડ્યો.

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે સિઝનની પ્રથમ મેચમાં પંડ્યાની ભૂતપૂર્વ ટીમ ગુજરાત ટાઈટન્સને છ રને પરાજય આપ્યો હતો, જ્યારે હૈદરાબાદમાં રેકોર્ડ હાઈ સ્કોર સાથેની મેચમાં સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદે તેને 32 રને હરાવ્યું હતું. આ બે હાર બાદ ટીમ પોઈન્ટ ટેબલમાં સૌથી નીચેના 10મા સ્થાને છે.

જોકે તે IPLની 17મી સિઝનનો પ્રારંભિક તબક્કો છે, મુંબઈની ટીમ હારના સિલસિલાને સમાપ્ત કરવા અને તેના નેટ રન રેટ (-0.925)માં પણ સુધારો કરવા ઈચ્છે છે. મુંબઈ તેના અનુભવી ખેલાડી સૂર્યકુમાર યાદવની ખોટ અનુભવી રહ્યું છે જે ઈજાથી પીડાઈ રહ્યો છે. .

બંને ટીમો વચ્ચેની છેલ્લી પાંચ મેચોમાં મુંબઈની ટીમ ચાર જીત નોંધાવવામાં સફળ રહી છે પરંતુ સંજુ સેમસનની આગેવાની હેઠળની રાજસ્થાન રોયલ્સે આ સિઝનમાં અત્યાર સુધી શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે. ટીમે તેની બંને મેચ જીતી છે અને આ સમયગાળા દરમિયાન તેના મોટાભાગના ખેલાડીઓનું પ્રદર્શન સારું રહ્યું છે.

રોહિત મોટી ઇનિંગ્સ રમવા માટે બેતાબ હશે પરંતુ મુંબઈની ટીમ મેદાન પર પંડ્યા પાસેથી વધુ સારા નિર્ણયોની અપેક્ષા રાખશે. પંડ્યાએ અત્યાર સુધી ફાસ્ટ બોલર બુમરાહનો વધુ સારી રીતે ઉપયોગ કર્યો નથી.

બુમરાહ અને પીયૂષ ચાવલા મુંબઈના બોલિંગ આક્રમણમાં અનુભવ ઉમેરે છે, જેણે સ્થાનિક ખેલાડી શમ્સ મુલાનીમાં પણ વિશ્વાસ દર્શાવ્યો છે. મુલાની આઈપીએલમાં નવો ખેલાડી છે પરંતુ તેની પાસે વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં રમવાનો પુષ્કળ અનુભવ છે.

સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ સામે યુવા ફાસ્ટ બોલર ક્વેના મફાકા ઘણી મોંઘી સાબિત થઈ હતી, પરંતુ આ 17 વર્ષીય સાઉથ આફ્રિકાના બોલરને આ સ્તરે તક મળવી એ મોટી વાત છે.રાજસ્થાન રોયલ્સે અત્યાર સુધી શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે. સેમસન IPLના પ્રારંભિક તબક્કામાં શાનદાર ફોર્મમાં છે.અત્યંત પ્રતિભાશાળી યશસ્વી જયસ્વાલ આ સિઝનમાં તેનો પ્રથમ મોટો સ્કોર કરવા માટે આતુર હશે.

જયસ્વાલ પોતાના હોમ ગ્રાઉન્ડ પર પરત ફરી રહ્યો છે, જ્યાં તેણે બંને ટીમો વચ્ચે રમાયેલી છેલ્લી મેચમાં 62 બોલમાં 124 રનની તોફાની ઇનિંગ રમી હતી. જો કે આ મેચમાં તેની ટીમને હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.મિડલ ઓર્ડરમાં રિયાન પરાગ પર વિશ્વાસ દર્શાવવો રાજસ્થાન માટે સારો સાબિત થઈ રહ્યો છે. મુંબઈ માટે, તિલક વર્મા, ટિમ ડેવિડ અને નમન ધીર તેમની શરૂઆતને મોટી ઇનિંગ્સમાં બદલવા માંગે છે.

ટોચ પર ખતરનાક જોસ બટલર સાથે રાજસ્થાનનો બેટિંગ ઓર્ડર લાંબો છે અને વિકેટકીપર બેટ્સમેન ધ્રુવ જુરેલ છેલ્લી ઓવરોમાં ઝડપી રન બનાવવા માટે જવાબદાર રહેશે.

જ્યારે નાન્દ્રે બર્જરે બોલિંગમાં અનુભવી ટ્રેન્ટ બોલ્ટને પ્રભાવિત કર્યા છે, ત્યારે ટીમ પાસે સ્પિન બોલિંગમાં રવિચંદ્રન અશ્વિન અને યુઝવેન્દ્ર ચહલ ખૂબ જ અનુભવી છે.આવેશ ખાન અને સંદીપ શર્માની ભારતીય ફાસ્ટ બોલર જોડી પણ અત્યાર સુધી પ્રભાવિત કરવામાં સફળ રહી છે. (ભાષા)

ટીમો

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ: હાર્દિક પંડ્યા (કેપ્ટન), રોહિત શર્મા, દેવાલ્ડ બ્રુઈસ, જસપ્રિત બુમરાહ, પીયૂષ ચાવલા, ગેરાલ્ડ કોએત્ઝી, ટિમ ડેવિડ, શ્રેયસ ગોપાલ, ઈશાન કિશન, અંશુલ કંબોજ, કુમાર કાર્તિકેય, આકાશ માધવાલ, ક્વેના મફાકા, મોહમ્મદ નબી, શમ્સ મુલાની, નમન , શિવાલિક શર્મા, રોમારિયો શેફર્ડ, અર્જુન તેંડુલકર, નુવાન તુશારા, તિલક વર્મા, વિષ્ણુ વિનોદ, નેહલ વાઢેરા, લ્યુક વૂડ, સૂર્યકુમાર યાદવ.

રાજસ્થાન રોયલ્સ: સંજુ સેમસન (કેપ્ટન), આબિદ મુશ્તાક, અવેશ ખાન, ધ્રુવ જુરેલ, ડોનોવન ફરેરા, જોસ બટલર, કુલદીપ સેન, કૃણાલ સિંહ રાઠોડ, નાન્દ્રે બર્જર, નવદીપ સૈની, રવિચંદ્રન અશ્વિન, રેયાન પરાગ, સંદીપ શર્મા, શિમરોન હેટમાયર, શુભમ દુબે, રોવમન પોવેલ, ટોમ કોહલર-કેડમોર, ટ્રેન્ટ બોલ્ટ, યશસ્વી જયસ્વાલ, યુઝવેન્દ્ર ચહલ અને તનુષ કોટિયન.

સમય: મેચ સાંજે 7:30 વાગ્યે શરૂ થશે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments