Saturday, April 13, 2024
HomeNATIONALચૂંટણી પંચે પાંચ રાજ્યોના 8 ડીએમ, 12 એસપી બદલ્યા

ચૂંટણી પંચે પાંચ રાજ્યોના 8 ડીએમ, 12 એસપી બદલ્યા


  • અધિકારીઓના નામ સંબંધિત રાજ્યોને મોકલવામાં આવ્યા છે
  • આસામ, બિહાર, ઝારખંડ, ઓડિશા અને આંધ્રપ્રદેશમાં ફેરફાર
  • વિવિધ રાજ્યોમાં 12 એસપીની બદલી કરવામાં આવી છે

ચૂંટણી પંચે મંગળવારે આસામ, બિહાર, ઝારખંડ, ઓડિશા અને આંધ્રપ્રદેશ સહિત પાંચ રાજ્યોના આઠ જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટ (DM) અને 12 પોલીસ અધિક્ષક (SP) ની બદલીના આદેશો જારી કર્યા છે. મુખ્ય ચૂંટણી કમિશનર રાજીવ કુમાર અને ચૂંટણી કમિશનર જ્ઞાનેશ કુમાર અને સુખબીર સિંહ સંધુ સાથેની બેઠકમાં નિયમિત સમીક્ષા બાદ ચૂંટણી પંચે આ નિર્ણય લીધો છે. જો કે ગુજરાતમાં હજુ પણ IPS અધિકારીઓની બદલીની રાહ જોવાઈ રહી છે.

બદલી કરાયેલા અધિકારીઓમાં આસામના ઉદલગિરિના જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટ, બિહારના ભોજપુર જિલ્લાના ડીએમ અને એસપી અને નવાદાના ડીએમ અને એસપીનો સમાવેશ થાય છે. ઝારખંડમાં, ચૂંટણી પંચે રાંચી ગ્રામીણ એસપી, ડીઆઈજી પલામુ, આઈજી દુમકાનાની ખાલી જગ્યાઓ ભરવાના આદેશો જારી કર્યા હતા અને અધિકારીઓના નામોની પેનલ મોકલવાનો નિર્દેશ આપ્યો હતો અને દેવઘરના એસપીને બદલવાનો આદેશ પણ આપ્યો હતો.

ઓડિશાના કટક અને જગતસિંહપુરના ડીએમ, અંગુલ, બહરમપુર, ખુર્દા, રાઉરકેલાના એસપીને તેમના જુનિયર અધિકારીઓને તાત્કાલિક ચાર્જ સોંપવાનો આદેશ આપવામાં આવ્યો હતો. જ્યારે આંધ્ર પ્રદેશમાં કૃષ્ણા, અનંતપુરમ, તિરુપતિ જિલ્લાના ડીએમ, પ્રકાશમ, પલનાડુ, ચિત્તૂર, અનંતપુરમ, નેલ્લોરના એસપી અને ગુંટુર રેન્જના આઈજીપી બદલવાના આદેશ આપવામાં આવ્યા હતા.

તેમજ બદલી કરાયેલા તમામ અધિકારીઓને તેમની આગામી જગ્યાઓ ધરાવતા જુનિયર અધિકારીઓને તાત્કાલિક ચાર્જ સોંપવા સૂચના આપવામાં આવી છે અને સજાના ભાગરૂપે દૂર કરાયેલા અધિકારીઓને લોકસભાની ચૂંટણી પૂરી ન થાય ત્યાં સુધી ચૂંટણીની ફરજ ન સોંપવી. સંબંધિત રાજ્ય સરકારોને IAS અને IPS અધિકારીઓના નામોની પેનલ તૈયાર કરવા અને આ પદો પર નવા અધિકારીઓની નિમણૂક કરવા માટે ચૂંટણી પંચને મોકલવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે, જેમાંથી કમિશન અધિકારીઓના નામ પસંદ કરશે અને તેમની નિમણૂક કરશે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments