Saturday, April 13, 2024
HomeNATIONALદરોડા લોકસભા ચૂંટણીમાં CISFમાં જવાની ભલામણ કરશે, એસપીએ કહ્યું-

દરોડા લોકસભા ચૂંટણીમાં CISFમાં જવાની ભલામણ કરશે, એસપીએ કહ્યું-


  • લોકસભા ચૂંટણીમાં કેન્દ્રીય અર્ધલશ્કરી દળો તૈનાત કરવામાં આવશે
  • CISFના જવાનો દરરોજ ત્રણ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં દરોડા પાડે છે.
  • તેમની ફરજ સારી રીતે નિભાવવા બદલ કર્મચારીઓનું સન્માન કરવામાં આવશે.

લોકસભા ચૂંટણીમાં કેન્દ્રીય અર્ધલશ્કરી દળોની ફરજને લઈને એક વિચિત્ર આદેશ સામે આવ્યો છે. બિહારના સમસ્તીપુરના પોલીસ અધિક્ષકના કાર્યાલયમાંથી ચૂંટણી ફરજ પરના CISF જવાનોને કહેવામાં આવ્યું હતું કે તેમનું પ્રદર્શન સંતોષકારક નથી. CISFના જવાનો દરરોજ ત્રણ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં દરોડા પાડી રહ્યા છે. ગુનેગારોની ધરપકડ સુનિશ્ચિત કરવાની જવાબદારી તમારી છે. જે કર્મચારીઓ તેમની ફરજ સારી રીતે બજાવે છે તેમને સમસ્તીપુરના જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટના સ્તરે સન્માનિત કરવામાં આવશે. જેનું કામ યોગ્ય રીતે થયું નથી તેમની જવાબદારી નક્કી કરવામાં આવશે. જ્યારે આ મામલો વધવા લાગ્યો, ત્યારે CISF IGએ SP સમસ્તીપુરને તેમના પત્ર દ્વારા કેન્દ્રીય અર્ધલશ્કરી દળોની ચૂંટણી ફરજ અંગે જારી માર્ગદર્શિકા અને નિયમો વિશે જાણ કરી.

લોકસભા ચૂંટણીમાં કેન્દ્રીય અર્ધલશ્કરી દળો તૈનાત કરવામાં આવશે

CISF કંપની 391/574B ના બટાલિયન કમાન્ડરને એક પત્ર મોકલવામાં આવ્યો હતો, જે આરબી કોલેજ, દલસિંહસરાય સ્થિત છે. આ પત્ર લોકસભા ચૂંટણીમાં CAPF દળો દ્વારા કરવામાં આવેલા કામના સંતોષકારક પરિણામોના અભાવના સંબંધમાં લખવામાં આવ્યો હતો. પોલીસ અધિક્ષક કચેરીએ લખ્યું છે કે, લોકસભાની ચૂંટણીને ધ્યાનમાં રાખીને આ કંપનીની ત્રણ પ્લાટુન ત્રણ સબ-ડિવિઝનના ત્રણ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં દરરોજ દરોડા પાડી રહી છે. આ તપાસનું પરિણામ સંતોષકારક નથી. મતલબ કે પરિણામો સારા નથી. CISF બટાલિયન કમાન્ડરને લખેલા પત્રમાં, પોલીસ અધિક્ષકની કચેરીએ કહ્યું હતું કે, “તમારા આગમન સાથે, તમને ફરાર વ્યક્તિઓ/ગુનેગારો/વોન્ટેડ અને વોન્ટેડની યાદી આપવામાં આવી હતી.”

બળ છોડવાની જવાબદારી નક્કી કરવામાં આવશે

આ મુજબ ચૂંટણી પંચની સૂચનાના આધારે ગુનેગારોની ધરપકડ થાય તે સુનિશ્ચિત કરવાની જવાબદારી તમારી છે. આપેલ યાદી મુજબ 31 માર્ચ 2024 સુધીમાં ગુનેગારોની ધરપકડ કરવી જરૂરી છે. સ્થાનિક પોલીસ સ્ટેશનનો સહકાર લઈને મહત્તમ ધરપકડની ખાતરી કરો. જે કોઈ કર્મચારી આ અંગે સારી કામગીરી કરશે તેનું જિલ્લા મેજીસ્ટ્રેટ, સમસ્તીપુરના સ્તરે સન્માન કરવામાં આવશે. જો પરિણામ સારું નહીં આવે તો આવા અધિકારીઓ અને કર્મચારીઓની જવાબદારી નક્કી કરવામાં આવશે.

CISFના જવાનો દરરોજ ત્રણ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં દરોડા પાડે છે.

સીઆઈએસએફના ડેપ્યુટી ઈન્સ્પેક્ટર જનરલના કાર્યાલયે સમસ્તીપુરના એસપીને પત્ર લખ્યો હતો. IG CISFએ લખ્યું, દળની કંપની 391 (UID 574B) સમસ્તીપુર જિલ્લામાં સંસદીય ચૂંટણી કાર્ય (GPE 2024) માટે ડેપ્યુટેશન પર તૈનાત છે. તેને ફરાર ગુનેગારો, વોન્ટેડ ગુનેગારો અને વોરંટની સીધી ધરપકડ કરવાની જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે. આ સંદર્ભમાં, આઈજીએ નવી દિલ્હીમાં CISF હેડક્વાર્ટર દ્વારા પૂરી પાડવામાં આવેલી ‘હેન્ડબુક ઑફ પોલીસ ઑફિસર્સ’ના પ્રકરણ 9નો ઉલ્લેખ કર્યો છે. તેઓ ચૂંટણી દરમિયાન CAPFની ભૂમિકા સમજાવે છે. આ માર્ગદર્શિકામાં ઉપરોક્ત જવાબદારી વિશે કંઈ જ કહેવામાં આવ્યું નથી.

ચૂંટણી માટે સુરક્ષા વ્યવસ્થા કરવામાં આવશે

કેન્દ્રીય સશસ્ત્ર પોલીસ દળો ગુનેગારો અથવા વોન્ટેડ અને વોન્ટેડ અને વોન્ટેડ વ્યક્તિઓની સીધી ધરપકડ કરવા માટે જવાબદાર નથી કે જેઓ ચૂંટણી ફરજ પર હોય ત્યારે ફરાર થઈ જાય છે, કારણ કે કંપની સમયસર માહિતી પૂરી પાડે છે. સેન્ટ્રલ ઇન્ડસ્ટ્રિયલ સિક્યુરિટી ફોર્સની કંપની નંબર ‘391’ પોલીસ અધિક્ષક, સમસ્તીપુર દ્વારા નિર્ધારિત દૈનિક કાર્ય યોજના અનુસાર સંબંધિત પોલીસ સ્ટેશનને સમયસર જાણ કરી રહી છે. સ્થાનિક પોલીસની આગેવાની હેઠળ વાહન ચેકિંગ, વિસ્તાર નિયંત્રણ, ફ્લેગ માર્ચ અને દરોડા વગેરે જેવી વિવિધ પ્રકારની કામગીરીમાં યોગ્ય મદદ આપવામાં આવી રહી છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments