Wednesday, April 24, 2024
HomeSPORTSGT vs PBKS: પંજાબને જીતવાની જરૂર છે પરંતુ ગૌરવપૂર્ણ ગુજરાત સામે ઊભું...

GT vs PBKS: પંજાબને જીતવાની જરૂર છે પરંતુ ગૌરવપૂર્ણ ગુજરાત સામે ઊભું છે


IPL 2024 GT vs PBKS પંજાબનો બેટિંગ ઓર્ડર, જે મયંક યાદવની તોફાની બોલિંગ સામે પડી ભાંગ્યો હતો, તેને ગુરુવારે અહીં મોટેરાની ધીમી પિચ પર ગુજરાત ટાઇટન્સના બોલરોના સખત પડકારનો સામનો કરવો પડશે. પંજાબ કિંગ્સે તેની છેલ્લી બે મેચ જીતી છે. પ્રતિસ્પર્ધીનું મેદાન. અને ટાઇટન્સ સામેની હાર તેમનો માર્ગ મુશ્કેલ બનાવી શકે છે. બીજી તરફ, ટાઇટન્સ ટીમ છેલ્લી મેચમાં સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ સામે સાત વિકેટે આસાનીથી જીત મેળવ્યા બાદ આત્મવિશ્વાસથી ભરેલી છે.

પંજાબ કિંગ્સની ટીમ પાસે છેલ્લી મેચમાં મયંકની ગતિનો કોઈ જવાબ નહોતો અને તેમના મોટા ભાગના ટોચના ક્રમના બેટ્સમેન આ ઝડપી બોલરનો સામનો કરવા તૈયાર ન હતા જે નિયમિતપણે 150 કિમી પ્રતિ કલાકથી વધુની ઝડપે બોલિંગ કરે છે. મયંક બેટ્સમેનોના શરીરને નિશાન બનાવીને બોલિંગ કરી રહ્યો છે જેના કારણે તેમને ઘણી પરેશાની થઈ રહી છે.

પંજાબ કિંગ્સને અનુભવી ફાસ્ટ બોલર મોહિત શર્મા તરફથી અલગ પ્રકારના પડકારનો સામનો કરવો પડશે. મોહિત નુકલ બોલ, સ્લો બાઉન્સર અને વાઈડ યોર્કરનો સારો ઉપયોગ કરે છે અને મયંક સિવાય આ વર્ષની આઈપીએલમાં આવા ઝડપી બોલરો કે જેઓ સારી ધીમી બોલિંગ કરવામાં સક્ષમ છે તેઓ વધુ સફળ રહ્યા છે.

આ કારણે શિખર ધવન, જોની બેરસ્ટો અને જીતેશ શર્મા જેવા બેટ્સમેનોને એક અલગ પ્રકારના પડકારનો સામનો કરવો પડશે જેઓ બોલને બેટ પર આવવો પસંદ કરે છે.જો લિયામ લિવિંગસ્ટોન છેલ્લી મેચમાં પગના સ્નાયુઓમાં મામૂલી ઈજા બાદ અનુપલબ્ધ રહે છે. , તો પંજાબ મુશ્કેલીમાં આવશે. અને તે વધશે.

આ સિવાય પંજાબને રાશિદ ખાન અને નૂર અહેમદની સ્પિનનો પણ સામનો કરવો પડશે. ટાઇટન્સની ટીમમાં સામેલ અફઘાનિસ્તાનનો ત્રીજો ખેલાડી અઝમતુલ્લા ઓમરઝાઈ તેની ઓલરાઉન્ડ કુશળતાથી પંજાબ કિંગ્સની મુશ્કેલીઓ વધારી શકે છે.પંજાબની બોલિંગ તેની બેટિંગ કરતાં વધુ ચિંતાનો વિષય છે, ખાસ કરીને ડેથ ઓવરોમાં.

10 લાખ ડોલરથી વધુની કિંમતે ટીમમાં સામેલ થયેલા ખેલાડીઓમાંથી એક હર્ષલ પટેલ વર્તમાન સિઝનમાં 11.41ના ઇકોનોમી રેટથી રન આપીને અત્યાર સુધી નિરાશ થયો છે. તેણે અત્યાર સુધીની ત્રણેય મેચોમાં તેના ક્વોટાની ચાર ઓવર પૂરી કરી છે.રાહુલ ચહરે પણ 11.37ના ઇકોનોમી રેટથી રન આપ્યા છે, નિરાશાજનક રીતે, અને તે તેની ઓવરનો ક્વોટા પણ પૂર્ણ કરી શક્યો નથી.

ભારતના ડેથ ઓવરના યોર્કર સ્પેશિયાલિસ્ટ અર્શદીપ સિંહ પણ અપેક્ષા મુજબ પ્રદર્શન કરી શક્યા નથી, જેના કારણે પંજાબની મુશ્કેલીઓ વધી છે.

ટાઇટન્સે ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ સામે તેમની યોજનાને ખૂબ સારી રીતે અમલમાં મૂકી હતી. બેટ્સમેનો અત્યાર સુધી સુમેળભર્યું પ્રદર્શન કરી શક્યા નથી પરંતુ બોલિંગ યુનિટે શરૂઆતની મેચમાં સ્કોરનો બચાવ કર્યો હતો અને છેલ્લી મેચમાં સનરાઇઝર્સને મોટો સ્કોર કરતા અટકાવીને તેમની કુશળતા દર્શાવી હતી. (ભાષા)

ટીમો નીચે મુજબ છે.

ગુજરાત ટાઇટન્સ: શુભમન ગિલ (કેપ્ટન), ડેવિડ મિલર, મેથ્યુ વેડ, રિદ્ધિમાન સાહા, રોબિન મિંજે, કેન વિલિયમસન, અભિનવ મંધર, બી સાઈ સુદર્શન, દર્શન નલકાંડે, વિજય શંકર, અઝમતુલ્લા ઓમરઝાઈ, શાહરૂખ ખાન, જયંત યાદવ, રાહુલ તેવટિયા, કાર્તિક ત્યાગી, કાર્તિક ત્યાગી. મિશ્રા, સ્પેન્સર જોન્સન, નૂર અહેમદ, સાઈ કિશોર, ઉમેશ યાદવ, રાશિદ ખાન, જોશુઆ લિટલ, મોહિત શર્મા અને માનવ સુથાર.

પંજાબ કિંગ્સ: શિખર ધવન (કેપ્ટન), મેથ્યુ શોર્ટ, પ્રભસિમરન સિંઘ, જીતેશ શર્મા, સિકંદર રઝા, ઋષિ ધવન, લિયામ લિવિંગસ્ટોન, અથર્વ ટાઈડે, અર્શદીપ સિંહ, નાથન એલિસ, સેમ કુરાન, કાગીસો રબાડા, હરપ્રીત બ્રાર, રાહુલ ચહર, હરપ્રીત ભાટિયા, વિદ્વાત કા. , શિવમ સિંહ, હર્ષલ પટેલ, ક્રિસ વોક્સ, આશુતોષ શર્મા, વિશ્વનાથ પ્રતાપ સિંહ, શશાંક સિંહ, તનય થિયાગરાજન, પ્રિન્સ ચૌધરી અને રિલે રોસો.

સમય: મેચ સાંજે 7.30 કલાકે શરૂ થશે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments