Saturday, April 13, 2024
HomeIPLIPL 2024 : RCB ટીમને 16 વર્ષથી કેમ નથી મળી રહી સફળતા

IPL 2024 : RCB ટીમને 16 વર્ષથી કેમ નથી મળી રહી સફળતા


  • રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર માટે 17મી સિઝનની શરૂઆત સારી રહી નથી
  • છેલ્લા 16 વર્ષમાં એક વખત પણ IPL ટાઇટલ જીતવામાં નિષ્ફળ રહી છે
  • ટીમને પ્રથમ 4 મેચમાંથી 3 મેચમાં કારમી હારનો સામનો કરવો પડયો છે

IPLની 16 સિઝન પસાર થઈ ગઈ છે અને 17મી સિઝન શરૂ થઈ ગઈ છે. આ છેલ્લી 16 સિઝનમાં જો કોઈ એક ટીમે તેના ચાહકોને સૌથી વધુ નિરાશ કર્યા હોય, તો તે રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર છે, જેણે ઘણા મહાન ખેલાડીઓ હોવા છતાં, એકવાર પણ ખિતાબ જીત્યો નથી. 17મી સિઝનમાં પણ ટીમની શરૂઆત ખરાબ રહી છે. દરેક વ્યક્તિ આ ટીમની નિષ્ફળતાનું કારણ જાણવાની કોશિશ કરે છે, પરંતુ હવે 6 વખત IPL જીતી ચુકેલા અનુભવી અંબાતી રાયડુએ તેનું મોટું કારણ જણાવ્યું છે, જે આ સિઝનમાં પણ જોવા મળી રહ્યું છે.

ત્રણ મેચમાં હારનો સામનો

IPL 2024ની પ્રથમ 4 મેચોમાંથી બેંગલુરુને 3માં હારનો સામનો કરવો પડયો છે. તેને માત્ર એક જ મેચમાં જીત મળી છે. આવી સ્થિતિમાં ફરી એક સવાલ એ ઉઠી રહ્યો છે કે શું આ ટીમ વધુ એક સિઝન માટે ખાલી હાથે રહેશે? જો ફરી આવું થશે તો આ વખતે શું કારણ હશે? શું આ વખતે પણ નિષ્ફળતાના કારણો પહેલા જેવા જ છે? યાદ રાખો કે આ ટીમ માત્ર 3 વખત ફાઇનલમાં પહોંચી શકી છે અને દરેક વખતે હારી છે. શું ફાઇનલમાં પહોંચવું પણ મુશ્કેલ છે.

RCB છેલ્લા 16 વર્ષથી કેમ જીતી શક્યું નથી

જોકે બેંગલુરુને તેની ખરાબ બોલિંગને કારણે ઘણી વખત ટીકાનો સામનો કરવો પડે છે. તેમ જ પોતાના હોમ ગ્રાઉન્ડ એમ ચિન્નાસ્વામીમાં ખરાબ રેકોર્ડને આનું કારણ માનવામાં આવે છે, પરંતુ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ અને ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ સાથે 6 વખત આઈપીએલ જીતી ચૂકેલા દિગ્ગજ બેટ્સમેન રાયડુએ એવું કારણ આપ્યું છે, જે ભાગ્યે જ ક્યારેય બન્યું હોય. પહેલા ધ્યાન આપ્યું.. સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ શોમાં વાત કરતી વખતે રાયડુએ આનો શ્રેય વરિષ્ઠ આંતરરાષ્ટ્રીય બેટ્સમેનોને દબાણની સ્થિતિમાં ન રમવાને આપ્યો હતો.

16 સિઝનમાં આવી સ્થિતિ

રાયડુએ પ્રશ્ન ઉઠાવ્યો કે દબાણની સ્થિતિમાં ટીમના યુવા ભારતીય બેટ્સમેનો ઘણીવાર ક્રિઝ પર જ રહે છે, જ્યારે ટીમના મોટા ખેલાડીઓ અથવા આંતરરાષ્ટ્રીય બેટ્સમેનો, જેમણે દબાણની સ્થિતિમાં રમવું જોઈએ, તેઓ આ સ્થિતિમાં રમવાને બદલે આઉટ થઈ જાય છે. અને ડ્રેસિંગ રૂમમાં બેઠો.રાયડુએ એમ પણ કહ્યું કે આ આ સિઝનની સમસ્યા નથી, પરંતુ છેલ્લી 16 સિઝનમાં આ સ્થિતિ રહી છે. રાયડુએ RCBની નિંદા કરતા કહ્યું કે આંતરરાષ્ટ્રીય ખેલાડીઓ સારી સ્થિતિમાં રમ્યા બાદ છોડી દે છે અને આવી ટીમો ક્યારેય જીતી શકતી નથી.

રાયડુના આ નિવેદનમાં કેટલી તાકાત છે

જોવામાં આવે તો આને અમુક અંશે કારણ ગણી શકાય પણ આ સંપૂર્ણ રીતે સાચું નથી. લાંબા સમય સુધી, એબી ડી વિલિયર્સ જેવા દિગ્ગજ RCB માટે ચોથા કે પાંચમાં નંબર પર બેટિંગ કરતા રહ્યા, જેમણે મોટા ભાગના પ્રસંગોએ ટીમને દબાણની પરિસ્થિતિમાંથી બહાર કાઢ્યું. આ ઉપરાંત યુવરાજ જેવો અનુભવી બેટ્સમેન પણ આ ટીમના મિડલ ઓર્ડરનો ભાગ હતો પરંતુ તેને સફળતા મળી ન હતી. વર્તમાન ટીમમાં ગ્લેન મેક્સવેલ ચોથા નંબર પર બેટિંગ કરે છે, જ્યારે કેમેરોન ગ્રીન ત્રીજા નંબરે મેદાનમાં ઉતર્યા પહેલા પાંચમા નંબરે મેદાનમાં ઉતર્યો છે જ્યારે દિનેશ કાર્તિકને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટનો લાંબો અનુભવ છે.

<a href="

==” target=”_blank”>

==<a href="

==” target=”_blank”>

વિપરિત સ્થિતિ

ગુજરાત ટાઇટન્સની ટાઇટલ સિઝનમાં, રાહુલ તેવટિયા, અભિનવ મનોહર જેવા સ્થાનિક બેટ્સમેનો ફિનિશરની ભૂમિકા ભજવી રહ્યા હતા, જ્યારે મુંબઈ માટે પણ શરૂઆતના દિવસોમાં હાર્દિક પંડયા અને પછી કૃણાલ પંડયાએ આ ભૂમિકા ભજવી હતી, જેઓ ન હતા.તે સમયે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટનો એક ભાગ હતો. જોકે તેને કિરોન પોલાર્ડનો પણ સારો સપોર્ટ મળ્યો હતો. આ હોવા છતાં, રાયડુની વાતને સંપૂર્ણપણે અવગણી શકાય નહીં, કારણ કે T20 ક્રિકેટમાં ટોપ ઓર્ડરમાં બેટિંગ કરવી બહુ મુશ્કેલ નથી અને આવી સ્થિતિમાં ટોપ-4માં યુવા ખેલાડીઓને ફિલ્ડિંગ કરવાનો અને નીચલા-મધ્યમમાં અનુભવી બેટસમેનોને ફિલ્ડિંગ કરવાનો વિકલ્પ આપવો જોઈએ.  

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments