Wednesday, April 24, 2024
HomeENTERTAINMENTજયા પ્રદાને 14 વર્ષની ઉંમરે પહેલો બ્રેક મળ્યો, તેને આટલી રકમ મળી

જયા પ્રદાને 14 વર્ષની ઉંમરે પહેલો બ્રેક મળ્યો, તેને આટલી રકમ મળી


જયા પ્રદાનો જન્મદિવસ: જયા પ્રદાનું મૂળ નામ લલિતા રાની છે. તેમનો જન્મ 3 એપ્રિલ, 1962ના રોજ આંધ્ર પ્રદેશના એક નાનકડા ગામ રાજમુન્દ્રીમાં એક મધ્યમવર્ગીય પરિવારમાં થયો હતો. તેમના પિતા કૃષ્ણા તેલુગુ ફિલ્મોના વિતરક હતા. તે જ સમયે વધુ એક વખત ડાઉનલોડ કરો તેની માતા નીલવાણીએ તેની નૃત્યમાં વધતી જતી રુચિ જોઈ અને તેને નૃત્ય શીખવા માટે નોંધણી કરાવી.

ચૌદ વર્ષની ઉંમરે, જયા પ્રદાને તેમની શાળામાં નૃત્ય કાર્યક્રમ રજૂ કરવાની તક મળી. આ જોઈને એક ફિલ્મ દિગ્દર્શક તેનાથી ખૂબ જ પ્રભાવિત થયો અને તેણે તેની ફિલ્મ ભૂમિકોસમમાં તેની સાથે ડાન્સ કરવાની ઓફર કરી, પરંતુ તેણે આ ઓફર ફગાવી દીધી. પાછળથી, તેના માતાપિતાના આગ્રહ પર, જયાપ્રદાએ ફિલ્મમાં ડાન્સ કરવાનું સ્વીકાર્યું.

ઇન્સ્ટાગ્રામ પર આ પોસ્ટ જુઓ

જયા પ્રદા (@jayapradaofficial) દ્વારા શેર કરાયેલ પોસ્ટ

જયા પ્રદાને આ ફિલ્મ માટે માત્ર 10 રૂપિયા ચૂકવવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ તેમનો ત્રણ મિનિટનો ડાન્સ જોઈને દક્ષિણ ભારતના ઘણા ફિલ્મ નિર્માતા-નિર્દેશકો ખૂબ જ પ્રભાવિત થયા અને તેમને તેમની ફિલ્મોમાં કામ કરવાની ઓફર કરી, જે તેમણે સ્વીકારી લીધી.

વર્ષ 1976 જયા પ્રદાની સિને કારકિર્દી માટે મહત્વપૂર્ણ વર્ષ સાબિત થયું. આ વર્ષે તેણે તે કર્યું. બાલચંદ્રનની અંતુલેની કથા. આ ફિલ્મોની સફળતા પછી, જયા પ્રદા દક્ષિણ ભારતમાં અભિનેત્રી તરીકે પોતાની ઓળખ બનાવવામાં સફળ રહી. 1977 માં, જયા પ્રદાની સિનેમા કારકિર્દીની બીજી મહત્વપૂર્ણ ફિલ્મ, અદાવી રામાડુ, રિલીઝ થઈ. જેણે બોક્સ ઓફિસ પર નવા રેકોર્ડ બનાવ્યા. આ ફિલ્મમાં તેણીએ અભિનેતા એન.ટી. ની ભૂમિકા ભજવી હતી. રામારાવ સાથે કામ કર્યું અને ખ્યાતિના શિખરો પર પહોંચ્યા.

ઇન્સ્ટાગ્રામ પર આ પોસ્ટ જુઓ

જયા પ્રદા (@jayapradaofficial) દ્વારા શેર કરાયેલ પોસ્ટ

1979 માં. પ્રાદાએ વિશ્વનાથની શ્રી શ્રી મુવાની હિન્દી રિમેક સરગમ જા રાહી હૈ સાથે હિન્દી ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં કામ કર્યું હતું. આ ફિલ્મની સફળતા પછી, તેણી હિન્દી સિનેમા જગતમાં પોતાની ઓળખ બનાવવામાં સફળ રહી અને તેણીની સશક્ત અભિનય માટે શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રી માટેના ફિલ્મફેર એવોર્ડ માટે નામાંકિત કરવામાં આવી. સરગમની સફળતા પછી, જયા પ્રદાએ લોક પરલોક, ટક્કર, ટેક્સી ડ્રાઈવર અને પ્યારા તરાના જેવી ઘણી સેકન્ડ રેટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું.

ઇન્સ્ટાગ્રામ પર આ પોસ્ટ જુઓ

જયા પ્રદા (@jayapradaofficial) દ્વારા શેર કરાયેલ પોસ્ટ

1982 માં. વિશ્વનાથ કે જયપ્રદે વિશ્વભરના હિન્દી ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં તેમની ફિલ્મ કામચોર લોન્ચ કરી. આ ફિલ્મની સફળતા પછી, તેણીએ ફરી એકવાર હિન્દી ફિલ્મોમાં પોતાની ખોવાયેલી ઓળખ ઉભી કરવામાં સફળ રહી અને સાબિત કર્યું કે તે હવે હિન્દી બોલવામાં સંપૂર્ણ રીતે સક્ષમ છે. વર્ષ 1984માં જયાપ્રદાની સિને કરિયરની બીજી સુપરહિટ ફિલ્મ રિલીઝ થઈ હતી. આ ફિલ્મમાં તેને અમિતાભ બચ્ચન સાથે કામ કરવાની તક મળી. આ ફિલ્મ ટિકિટ બારી પર સુપરહિટ સાબિત થઈ હતી. આમાં વધારાનું ફિલ્માવેલું ગીત દે દે પ્રિયા દે એક દિવસ શ્રોતાઓને આપવામાં આવ્યું જ્યારે તેઓમાં હિંમત આવી.

ઇન્સ્ટાગ્રામ પર આ પોસ્ટ જુઓ

જયા પ્રદા (@jayapradaofficial) દ્વારા શેર કરાયેલ પોસ્ટ

1985માં, જયા પ્રદાને ફરી એકવાર કે. વિશ્વનાથની ફિલ્મ સંજોગમાં કામ કરવાની તક મળી, જે તેની કારકિર્દીની બીજી સુપરહિટ ફિલ્મ સાબિત થઈ. આ ફિલ્મમાં જયા પ્રદાએ એક મહિલાની ભૂમિકા ભજવી હતી જે પોતાના પુત્રના અકાળ મૃત્યુને કારણે માનસિક સંતુલન ગુમાવી બેસે છે. જયાપ્રદાએ આ પાત્રને સરળ રીતે ભજવીને દર્શકોના દિલ જીતી લીધા હતા.

હિન્દી ફિલ્મોમાં સફળ હોવા છતાં, જયા પ્રદાએ દક્ષિણ ભારતીય સિનેમા સાથે પોતાનું જોડાણ જાળવી રાખ્યું. 1986માં તેણે ફિલ્મ પ્રોડ્યુસર શ્રીકાંત નાહટા સાથે લગ્ન કર્યા. પરંતુ મેં ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું. આ સમયગાળા દરમિયાન, આંધી ગરાના, આલાને જંગ, મુભૂર અર શહજાદે જેવી ફિલ્મો દર્શાવવામાં આવી હતી જેમાં દર્શકોને જયા પ્રદાના અભિનયના વિવિધ સ્વરૂપો જોવા મળ્યા હતા.

1992માં રિલીઝ થયેલી આ ફિલ્મ જયા પ્રદાના ફિલ્મી કરિયરની મહત્વની ફિલ્મોમાંથી એક છે. આ ફિલ્મમાં, તેણીએ એક માતાની ભૂમિકા ભજવી હતી જે તેના અકાળ મૃત્યુ પછી તેના બાળકોને દુશ્મનોથી બચાવે છે. તેણે પોતાનું પાત્ર ભાવુક રીતે ભજવીને દર્શકોને મંત્રમુગ્ધ કરી દીધા હતા. જયા પ્રદાએ તેમની ત્રણ દાયકા લાંબી ફિલ્મ કારકિર્દીમાં લગભગ 200 ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. જયા પ્રદાએ હિન્દી ફિલ્મો ઉપરાંત તેલુગુ, તમિલ, મરાઠી, બંગાળી, મલયાલમ અને કન્નડ ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments