Wednesday, April 24, 2024
HomeNATIONALSCએ રાજ્યસભા સાંસદ સંજય સિંહ અંગેના આદેશમાં ફેરફાર કર્યો

SCએ રાજ્યસભા સાંસદ સંજય સિંહ અંગેના આદેશમાં ફેરફાર કર્યો


  • સુપ્રીમ કોર્ટે આદેશની લેખિત નકલમાંથી તે નિવેદન હટાવી દીધું.
  • તે મુદ્દાઓને દૂર કરીને સંજય સિંહ રાજકીય ગતિવિધિઓમાં ભાગ લઈ શકતા હતા.
  • આ કેસમાં તેમની ભૂમિકા વિશે કોઈ જાહેર ટિપ્પણી કરતા નથી

સુપ્રીમ કોર્ટે મંગળવારે આમ આદમી પાર્ટી (AAP)ના નેતા અને રાજ્યસભાના સાંસદ સંજય સિંહને દિલ્હી લિકર પોલિસી કેસ સંબંધિત મની લોન્ડરિંગ કેસમાં જામીન આપ્યા પછી, એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ (ED) એ તેનો વિરોધ કર્યો ન હતો. EDએ કહ્યું કે તેને સંજય સિંહને જામીન આપવામાં કોઈ વાંધો નથી, જે બાદ કોર્ટે તેને મુક્ત કરવાનો આદેશ આપ્યો હતો. પરંતુ આદેશની લેખિત નકલમાં સુપ્રીમ કોર્ટે તે નિવેદનને હટાવી દીધું છે જેમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે સંજય સિંહ રાજકીય ગતિવિધિઓમાં ભાગ લઈ શકે છે.

દિનેશ અરોરાએ કહ્યું હતું કે તેણે સંજય સિંહના કહેવા પર ઘણા રેસ્ટોરન્ટ માલિકો સાથે વાત કરી હતી.

જસ્ટિસ સંજીવ ખન્ના, જસ્ટિસ દીપાંકર દત્તા અને જસ્ટિસ પીબી વરાલેની ડિવિઝન બેન્ચે મૌખિક રીતે અવલોકન કર્યું હતું કે સંજય સિંહ તેમના કાર્યકાળ દરમિયાન રાજકીય પ્રવૃત્તિઓમાં સામેલ થવા માટે હકદાર રહેશે. સુપ્રીમ કોર્ટે એક લેખિત આદેશમાં સંજય સિંહના વકીલ અભિષેક મનુ સિંઘવીના નિવેદનની પણ નોંધ લીધી છે કે તેમના અસીલ (સંજય સિંહ)એ હાલના કેસમાં તેમની ભૂમિકા અંગે કોઈ જાહેર ટિપ્પણી કરવી જોઈએ નહીં. તમને જણાવી દઈએ કે જામીન અરજી પર સુનાવણી દરમિયાન સંજય સિંહના વકીલે સુપ્રીમ કોર્ટની ત્રણ સભ્યોની બેંચ સમક્ષ આ શરત માટે પોતાની સંમતિ આપી હતી.

સંજય સિંહ પર શું છે આરોપ?

દિલ્હી દારૂ કૌભાંડ સંબંધિત મની લોન્ડરિંગ કેસમાં સંજય સિંહની કસ્ટડીની માંગણી કરતી અરજીમાં EDએ તેને ‘ચાવીરૂપ ષડયંત્રકારી વ્યક્તિ’ ગણાવ્યો હતો. જો કે, તે દારૂ કૌભાંડ કેસમાં આરોપી નથી, જેની તપાસ સેન્ટ્રલ બ્યુરો ઓફ ઇન્વેસ્ટિગેશન (CBI) દ્વારા કરવામાં આવી રહી છે. EDએ સંજય સિંહ પર કથિત ડ્રગ કૌભાંડમાંથી ઉદ્ભવતા ‘ગુનાની આવક’ને કાયદેસર બનાવવાનો આરોપ મૂક્યો છે. સરળ શબ્દોમાં કહીએ તો દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલની જેમ સંજય સિંહ પર પણ મની લોન્ડરિંગનો આરોપ છે. પ્રિવેન્શન ઓફ મની લોન્ડરિંગ એક્ટ (PMLA)ની કલમ 3 હેઠળ ‘ગુનાહિત આવક’ છુપાવવી પણ ગુનો છે.

EDનો આરોપ છે કે ‘સાઉથ ગ્રુપ’ અને AAP વચ્ચે ‘નિંદા ચેનલ’ છે

તેની રિમાન્ડ અરજીમાં, EDએ કહ્યું હતું કે, ‘સંજય સિંહ લિકર પોલિસી (2021-22) કૌભાંડથી ઉદ્ભવેલી ‘બમણી આવક’ લોન્ડરિંગમાં સામેલ છે. તે દારૂના વેપાર સાથે સંકળાયેલા જૂથો પાસેથી ગેરકાયદેસર નાણાં/કિકબેક લેવાના કાવતરાનો ભાગ છે. તે 2017થી દિનેશ અરોરા સાથે રિલેશનશિપમાં છે. તેની સ્થાપના દિનેશ અરોરા તેમજ તેમના કોલ રેકોર્ડ્સ દ્વારા કરવામાં આવી છે. દિનેશ અરોરા એક બિઝનેસમેન છે જેમના પર ED દ્વારા અગાઉ ‘સાઉથ ગ્રુપ’ (દિલ્હી દારૂ કૌભાંડ કેસમાં આરોપી દક્ષિણ ભારતીય વ્યક્તિઓનું જૂથ) અને AAP વચ્ચે ‘નિંદા ચેનલ’ હોવાનો આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો.

સર્વેશ મિશ્રાએ રાજ્યસભાના સાંસદ સંજય સિંહને 2 કરોડ રૂપિયા રોકડા આપ્યા હતા.

EDએ તેની રિમાન્ડ અરજીમાં દાવો કર્યો હતો કે દિનેશ અરોરાએ તપાસકર્તાઓને કહ્યું હતું કે તેણે સંજય સિંહના કહેવા પર અનેક રેસ્ટોરન્ટ માલિકો સાથે વાત કરી હતી અને ‘આગામી ચૂંટણી માટે પાર્ટી ફંડ એકત્ર કરવા માટે 82 લાખ રૂપિયાના ચેક શરૂ કર્યા હતા’. એવું કહેવાય છે કે દિનેશ અરોરાએ તેમના સહયોગી સર્વેશ મિશ્રા દ્વારા રાજ્યસભાના સાંસદ સંજય સિંહને 2 કરોડ રૂપિયા રોકડા આપ્યા હતા.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments