Wednesday, April 24, 2024
HomeNATIONALબંગાળમાં PM મોદી-મમતા બેનર્જી આમને-સામને, ચૂંટણી માટે જોરદાર પ્રચાર કરશે

બંગાળમાં PM મોદી-મમતા બેનર્જી આમને-સામને, ચૂંટણી માટે જોરદાર પ્રચાર કરશે


  • પશ્ચિમ બંગાળમાં આજે રાજકીય લડાઈ
  • પીએમ મોદી અને મમતા બેનર્જી ચૂંટણી પ્રચાર કરશે
  • એક જ મતવિસ્તારમાં બંને દિગ્ગજોનો ચૂંટણી પ્રચાર

લોકસભાની ચૂંટણી માટે ચૂંટણી પ્રચાર તેજ થઈ ગયો છે. દિગ્ગજો જનતા સમક્ષ ચૂંટણી મેદાનમાં ઉતર્યા છે. જો પીએમ મોદીની વાત કરીએ તો તેઓ આજે બિહાર અને પશ્ચિમ બંગાળની મુલાકાત લેશે. પશ્ચિમ બંગાળમાં જ્યાં પીએમ મોદી રેલીને સંબોધવાના છે અને મમતા બેનર્જી પણ ચૂંટણી પ્રચાર કરવાના છે તે જ બેઠક પર રાજકારણમાં ગરમાવો છે.

પીએમ મોદી અને મમતા બેનર્જી સાથે મળીને પ્રચાર કરે છે

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, આ પહેલીવાર છે જ્યારે પીએમ મોદી અને ટીએમસી સુપ્રીમો એક જ દિવસે એક મતદારક્ષેત્રના મતદારોને સંબોધિત કરશે. એક રિપોર્ટ અનુસાર, MC સુપ્રીમ મમતા બપોરે કૂચ બિહારમાં રેલીનું આયોજન કરવા જઈ રહી છે. તે જ સમયે, લગભગ 3 વાગ્યે, પીએમ મોદી 30 કિલોમીટર દૂર આવેલા મતવિસ્તારાના રાસલીલા મેદાનમાં રેલીને સંબોધિત કરશે.

ઉત્તર બંગાળની આ બેઠકો કોના ખાતામાં?

ઉલ્લેખનીય છે કે મમતા બેનર્જી છેલ્લા બે દિવસથી જલપાઈ ગુડીમાં પ્રચાર કરી રહી છે. તે ત્યાં આદિવાસી સમુદાય સાથે ડાન્સ કરતો જોવા મળ્યો હતો. આ સિવાય તે બગીચામાં અને ટી સ્ટોલ પર ચા બનાવતો જોવા મળ્યો હતો. કૂચ બિહાર, અલીપુરદ્વાર અને જલપાઈગુડી ઉત્તર બંગાળની બેઠકો છે. ભાજપે વર્ષ 2019માં સત્તારૂઢ ટીએમસી પાસેથી ત્રણેય બેઠકો છીનવી લીધી હતી. જેમાંથી કૂચ બિહારના નિસિથ પ્રામાણિક અને અલીપુરદ્વારના જોન બાર્લા કેન્દ્રીય રાજ્ય મંત્રી તરીકે સેવા આપી રહ્યા છે.

પશ્ચિમ બંગાળમાં ભાજપની સ્થિતિ શું છે?

નોંધનીય છે કે 2019માં ભાજપે રાજ્યની 42 લોકસભા બેઠકોમાંથી 18 બેઠકો જીતીને રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. ઉત્તર બંગાળમાં ભાજપે આઠમાંથી સાત બેઠકો જીતી હતી. પૂર્વીય રાજ્યમાં મુખ્ય વિપક્ષી પાર્ટી આ વર્ષે ઓછામાં ઓછી 25 બેઠકો જીતવાની યોજના બનાવી રહી છે. જો કે, 2021ની ચૂંટણીમાં, ભાજપ બંગાળની 294 વિધાનસભા બેઠકોમાંથી માત્ર 77 જ જીતી શકી હતી, જ્યારે TMCAએ 213 બેઠકો જીતી હતી. છતાં તે ઉત્તર બંગાળના આઠ જિલ્લાઓમાં 54માંથી 30 બેઠકો જીતવામાં સફળ રહી હતી. ટીએમસીએ બાદમાં પેટાચૂંટણીમાં ઉત્તર બંગાળમાં આમાંથી બે બેઠકો છીનવી લીધી હતી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments