Wednesday, April 24, 2024
HomeNATIONALજેલમાં તબિયત બગડી રહી છે... કેજરીવાલને લઈને આજે દિલ્હી હાઈકોર્ટનો ચુકાદો આવશે.

જેલમાં તબિયત બગડી રહી છે… કેજરીવાલને લઈને આજે દિલ્હી હાઈકોર્ટનો ચુકાદો આવશે.


  • કેજરીવાલના વકીલો પાસે આજ સુધીનો સમય છે
  • કેજરીવાલ ચૂંટણીના આધારે મુક્ત થવાનો દાવો કરી શકે નહીં
  • કેજરીવાલની 21 માર્ચે ધરપકડ કરવામાં આવી હતી
દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ એટલે કે EDની મદદથી ધરપકડ સામે હાઈકોર્ટમાં અરજી કરી છે. બુધવારે (3 એપ્રિલ) દિલ્હી હાઈકોર્ટે કેજરીવાલની અરજી પર પોતાનો નિર્ણય અનામત રાખ્યો હતો. હવે કેજરીવાલના વકીલો પાસે આ મામલે લેખિત દલીલો રજૂ કરવા માટે ગુરુવાર (4 એપ્રિલ) સુધીનો સમય છે. એવી અપેક્ષા છે કે કોર્ટ આમ આદમી પાર્ટી (AAP)ના વડાની અરજી પર આજે એટલે કે ગુરુવારે આદેશ જારી કરી શકે છે.


દિલ્હીના સીએમ અને સામાન્ય માણસ માટે કાયદો સમાન છે

બુધવારે સુનાવણી દરમિયાન EDએ હાઈકોર્ટને કહ્યું હતું કે દારૂ નીતિ કેસ સંબંધિત મની લોન્ડરિંગ કેસમાં ધરપકડ કરાયેલ કેજરીવાલ ચૂંટણીના આધારે ધરપકડથી મુક્તિનો દાવો કરી શકે નહીં. દિલ્હીના સીએમ અને સામાન્ય માણસ માટે કાયદો સમાન છે. કેજરીવાલની 21 માર્ચે દારૂ નીતિ કેસમાં ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. હાલ તે 15 એપ્રિલ સુધી ન્યાયિક કસ્ટડીમાં રહેશે. આવી સ્થિતિમાં, ચાલો જાણીએ કે ગુરુવારે એટલે કે આજે આ મામલે શું થઈ શકે છે.

  • ધરપકડ સામે દિલ્હીના સીએમ કેજરીવાલે હાઈકોર્ટનો સંપર્ક કર્યો છે. બુધવારે 3 કલાક સુધી સુનાવણી બાદ કોર્ટે અરજી પર પોતાનો ચુકાદો અનામત રાખ્યો હતો. હવે આજે ગુરુવારે કોર્ટ નક્કી કરી શકે છે કે કેજરીવાલને જામીન આપવા જોઈએ કે પછી તેમને ન્યાયિક કસ્ટડીમાં રહેવું પડશે.
  • AAP નેતા અને રાજ્યસભા સાંસદ સંજય સિંહ લીકર પોલિસી કેસમાં છ મહિના પછી જેલની બહાર છે. એવી પણ આશા છે કે સંજય સિંહ જેલમાં કેજરીવાલને મળવા જઈ શકે છે. આ સમયે તેમની સાથે સીએમએમના પરિવારના સભ્યો પણ હાજર રહી શકે છે.
  • સૂત્રોએ જણાવ્યું છે કે પંજાબના મુખ્યમંત્રી અને AAP નેતા ભગવંત માનેએ અરવિંદ કેજરીવાલને મળવા માટે તિહાર જેલ પ્રશાસન પાસે મંજૂરી માંગી છે. પંજાબના મુખ્યમંત્રી કાર્યાલયે તિહાર જેલ પ્રશાસનને પત્ર લખીને માનને કેજરીવાલને મળવા દેવાની વિનંતી કરી છે.
  • અરવિંદ કેજરીવાલને દિલ્હીની તિહાર જેલમાં રાખવામાં આવ્યા છે. તેમને ઘરનું ભોજન પણ ખાવાની છૂટ આપવામાં આવી છે. આશા છે કે કોર્ટના નિર્ણય પહેલા પરિવારજનો જેલમાં તેની મુલાકાત લઈ શકે અને ભોજન આપી શકે. સંજય સિંહના બહાર આવ્યા બાદ પરિવારની અપેક્ષાઓ પણ વધી ગઈ છે.
  • જેલમાંથી બહાર આવ્યા બાદ સંજય સિંહ કેજરીવાલના ઘરે ગયા હતા, જ્યાં તેઓ કેજરીવાલની પત્ની સુનીતા કેજરીવાલને મળ્યા હતા. એક રિપોર્ટ અનુસાર, સંજય સિંહ સુનીતા કેજરીવાલના પગ સ્પર્શ કરતા જોવા મળ્યા હતા.
  • દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી કેજરીવાલની ધરપકડના વિરોધમાં આમ આદમી પાર્ટી 7મી એપ્રિલે દેશવ્યાપી સામૂહિક ઉપવાસ કરવા જઈ રહી છે.તેની સાથે પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, પાર્ટીના તમામ નેતાઓ દિલ્હીના જંતર-મંતર પાસે એકત્ર થઈને ઉપવાસ કરશે.
  • AAP નેતા આતિશીએ કહ્યું છે કે ED કસ્ટડીમાં કેજરીવાલની તબિયત બગડી રહી છે. છેલ્લા 12 દિવસમાં તેના વજનમાં 4.5 કિલોનો ઘટાડો થયો છે. સાથે જ જો તેમના સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો તેમનું શુગર લેવલ 46 સુધી પહોંચી ગયું છે જે ખતરનાક છે. આતિશીએ કહ્યું કે ડાયાબિટીસના દર્દી હોવાને કારણે વજન ઘટાડવું ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે.
મારી ધરપકડ બંધારણનું ઉલ્લંઘન છેઃ કેજરીવાલ
બુધવારે હાઈકોર્ટમાં સુનાવણી દરમિયાન કેજરીવાલે તેમની ધરપકડના સમયને લઈને સવાલો ઉઠાવ્યા હતા. તેમણે કહ્યું કે તેમની ધરપકડ બંધારણના મૂળભૂત માળખાનું ઉલ્લંઘન કરે છે, જેમાં મુક્ત અને નિષ્પક્ષ ચૂંટણીઓ અને સમાન તકો પૂરી પાડવાનો સમાવેશ થાય છે. દિલ્હી સીએમના વકીલ અભિષેક મનુ સિંઘવીએ કહ્યું કે ED ફિક્સ મેચ રમવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. દિલ્હીના મુખ્યમંત્રીની મુક્તિની રાહતની માંગ કરતા સિંઘવીએ દલીલ કરી હતી કે ED દ્વારા ઓગસ્ટ 2022માં તપાસ શરૂ કરવામાં આવી હતી. દોઢ વર્ષ પછી પીએમએલએની જોગવાઈઓનું ઉલ્લંઘન કરવા બદલ કેજરીવાલની ધરપકડ કરવાની જરૂર નથી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments