Tuesday, May 28, 2024
HomeNATIONAL1200 કરોડનું ચૂંટણી ભંડોળ પૂરું પાડવા બદલ CBIએ મેઘા એન્જિનિયરિંગ સામે કેસ...

1200 કરોડનું ચૂંટણી ભંડોળ પૂરું પાડવા બદલ CBIએ મેઘા એન્જિનિયરિંગ સામે કેસ નોંધ્યો


  • મેઘા ​​એન્જિનિયરિંગ ભ્રષ્ટાચાર કેસમાં કાર્યવાહી
  • આ કંપનીના અધિકારીઓ પર ભ્રષ્ટાચારનો આરોપ છે
  • સૌથી વધુ ચૂંટણી ફંડ દાતાઓની યાદીમાં મેઘા એન્જિનિયરિંગ બીજા ક્રમે છે.

ચૂંટણી બોન્ડ યોજનામાં સૌથી વધુ ફંડ આપનારની યાદીમાં બીજા ક્રમે રહેલી મેઘા એન્જીનીયરીંગ કંપનીના અધિકારીઓ સામે CBI દ્વારા ભ્રષ્ટાચારના આરોપસર ફરિયાદ દાખલ કરવામાં આવી છે.

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, મેઘા એન્જિનિયરિંગ એન્ડ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર લિમિટેડના અધિકારીઓ, જે ઈલેક્ટોરલ બોન્ડ્સમાં સૌથી વધુ ફંડ ડોનર્સની યાદીમાં બીજા ક્રમે હતા, તેમના પર ભ્રષ્ટાચારનો આરોપ છે. કેન્દ્રીય તપાસ એજન્સી સીબીઆઈ દ્વારા આ અધિકારીઓ સામે ભ્રષ્ટાચારનો કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે. આ કંપનીએ ચૂંટણી બોન્ડ દ્વારા રાજકીય પક્ષોને 1200 કરોડ રૂપિયાનું ફંડ આપ્યું હતું.

NISP માટે રૂ. 315 કરોડના પ્રોજેક્ટના અમલીકરણમાં કથિત ભ્રષ્ટાચાર સંબંધિત કેસમાં CBIએ કાર્યવાહી કરી છે. સીબીઆઈએ સ્ટીલ મંત્રાલયના એનએમડીસી આયર્ન એન્ડ સ્ટીલ પ્લાન્ટના 8 અધિકારીઓ સાથે મેઘા એન્જિનિયરિંગ એન્ડ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર લિમિટેડ વિરુદ્ધ આ કેસ નોંધ્યો છે. તાજેતરમાં, મેઘા એન્જીનિયરિંગ એન્ડ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર લિમિટેડ ઈલેક્ટોરલ બોન્ડ્સ સંબંધિત ડેટા જાહેર થયા બાદ ચર્ચામાં આવી હતી. રાજકીય પક્ષોને દાનની ટોચની 10 યાદીમાં આ કંપની બીજા નંબરની સૌથી મોટી ખરીદનાર તરીકે ઉભરી આવી હતી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments