Tuesday, May 28, 2024
HomeSPORTSઈડન ગાર્ડન્સમાં રમવા માટે બેતાબ રહેશે KKR, DC પાસેથી હાર બાદ LSG...

ઈડન ગાર્ડન્સમાં રમવા માટે બેતાબ રહેશે KKR, DC પાસેથી હાર બાદ LSG પણ ખતરનાક સ્વરૂપ ધારણ કરશે.


LSG vs KKR

IPL 2024, લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ વિ કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ મેચ પૂર્વાવલોકન જો બે વખતની ચેમ્પિયન કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ (KKR) રવિવારે ઈડન ગાર્ડન્સ ખાતે IPL મેચમાં મયંક યાદવ વિના લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ (LSG)નો સામનો કરશે, તો તેનો ઉદ્દેશ્ય જીતના માર્ગે પાછા ફરવાનો રહેશે.

આ સિઝનમાં ઈડન ગાર્ડનમાં કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સની આ બીજી મેચ છે. મેન્ટર ગૌતમ ગંભીર સારી રીતે જાણે છે કે અહીં યોજાનારી પાંચ મેચ 2021 પછી પ્રથમ વખત પ્લેઓફમાં જગ્યા બનાવવા માટે નિર્ણાયક સાબિત થઈ શકે છે.

બંને ટીમોએ અગાઉના રાઉન્ડમાં હારનો સામનો કરતા ત્રણ-ત્રણ જીત નોંધાવી છે.

KKR આન્દ્રે રસેલ અને સુનીલ નારાયણ પર વેસ્ટ ઈન્ડિઝની વધુ પડતી નિર્ભરતાનો સામનો કરી રહ્યું છે, જે ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ (CSK) સામે સાબિત થયું હતું. ચેન્નાઈએ છેલ્લી મેચમાં તેમને સાત વિકેટે હરાવ્યું હતું.

સુનીલ નારાયણ (27) અને આન્દ્રે રસેલ (10) બેટમાં નિષ્ફળ રહ્યા હતા. આ બંનેના શાનદાર ફોર્મના કારણે ત્રણ મેચમાં 200 રન બનાવનાર KKR ચેન્નાઈ સામે નવ વિકેટે 137 રન જ બનાવી શકી હતી. આંગળીની ઈજાને કારણે નીતિશ રાણા આ મેચ રમી શકશે નહીં.

KKRનો કેપ્ટન શ્રેયસ અય્યર પ્રભાવિત કરી શક્યો નથી અને તેણે ચાર મેચમાં 0, 39 અણનમ, 18 અને 34 રન બનાવ્યા હતા. વેંકટેશ અય્યર ત્રણ મેચમાં બે આંકડા સુધી પહોંચી શક્યો ન હતો અને તેણે રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર (RCB) સામે તેની એકમાત્ર અડધી સદી ફટકારી હતી. સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ (SRH) સામેની પ્રથમ મેચમાં તે ત્રીજા નંબરે આવ્યો હતો પરંતુ છેલ્લી બે મેચમાં તે સાતમા અને પાંચમા નંબરે આવ્યો હતો. રમનદીપ સિંહ પણ પ્રભાવિત ન થયા.

U19 વર્લ્ડ કપ વિજેતા અંગક્રિશ રઘુવંશીએ દિલ્હી કેપિટલ્સ સામે 54 રન બનાવ્યા હતા. છેલ્લી મેચમાં નિષ્ફળ રહ્યા બાદ તે સારી ઇનિંગ રમવા માટે બેતાબ રહેશે.

આ પણ વાંચો: MI vs CSK: વિદેશી કોમેન્ટેટરે હાર્દિક પંડ્યાને લઈને કર્યો મોટો દાવો, T20 વર્લ્ડ કપને લઈને તણાવ વધ્યો

મિચેલ સ્ટાર્ક બોલિંગમાં નિષ્ફળ રહ્યો હતો અને તેણે પ્રથમ બે મેચમાં 100 રન આપ્યા હતા.

બીજી તરફ, લખનૌને ફાસ્ટ બોલર મયંક યાદવની ખોટ પડશે જે હાથના સ્નાયુમાં ખેંચાણને કારણે બહાર છે. તેના સ્થાને રમતા અરશદ ખાન દિલ્હી સામે નિષ્ફળ રહ્યો હતો. મોહસીન ખાન પણ હજુ સંપૂર્ણ રીતે ફિટ નથી.

ક્વિન્ટન ડી કોક અને કેએલ રાહુલે મોટી ઇનિંગ્સ રમવી પડશે. તે જ સમયે, માર્કસ સ્ટોઇનિસ અને નિકોલસ પૂરન પાસેથી પણ સારા પ્રદર્શનની અપેક્ષા રાખવામાં આવશે. તેમની પાસે રવિ બિશ્નોઈ અને કૃણાલ પંડ્યા જેવા સારા સ્પિનરો પણ છે.

ટીમો:

લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ: કેએલ રાહુલ (કેપ્ટન), ક્વિન્ટન ડી કોક, નિકોલસ પૂરન, આયુષ બદોની, કાયલ મેયર્સ, માર્કસ સ્ટોઈનિસ, દીપક હુડા, દેવદત્ત પડિકલ, રવિ બિશ્નોઈ, નવીન-ઉલ-હક, કૃણાલ પંડ્યા, યુદ્ધવીર સિંહ, પ્રેરક માંકડ, યશ ઠાકુર, અમિત મિશ્રા, શમર જોસેફ, મયંક યાદવ, મોહસીન ખાન, કે. ગૌતમ, અરશિન કુલકર્ણી, એમ. સિદ્ધાર્થ, એશ્ટન ટર્નર, મેટ હેનરી, મોહમ્મદ અરશદ ખાન.

આ પણ વાંચો: ઓસ્ટ્રેલિયામાં પણ વિરાટ કોહલીના ઘણા ચાહકો છે, તે સતત 7 વર્ષથી સૌથી વધુ સર્ચ કરવામાં આવેલ એશિયન બની ગયો છે.

કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સઃ શ્રેયસ અય્યર (કેપ્ટન), કેએસ ભરત, રહેમાનુલ્લાહ ગુરબાઝ, રિંકુ સિંહ, અંગક્રિશ રઘુવંશી, શેરફેન રધરફોર્ડ, મનીષ પાંડે, આન્દ્રે રસેલ, નીતિશ રાણા, વેંકટેશ અય્યર, અનુકુલ રોય, રમણદીપ સિંહ, વરુણ ચક્રવર્તી, સુનિલ નાઈટ, વરુણ, નૈતિક અરોરા, ચેતન સાકરિયા, હર્ષિત રાણા, સુયશ શર્મા, મિશેલ સ્ટાર્ક, દુષ્મંથા ચમીરા, સાકી હુસૈન અને મુજીબ ઉર રહેમાન.

મેચ સાંજે 7.30 કલાકે શરૂ થશે. (ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments