Tuesday, May 28, 2024
HomeSPORTSસનરાઇઝર્સની નજર પ્લેઓફમાં સ્થાન મેળવવા માટે, ગુજરાત પ્રતિષ્ઠા માટે રમશે

સનરાઇઝર્સની નજર પ્લેઓફમાં સ્થાન મેળવવા માટે, ગુજરાત પ્રતિષ્ઠા માટે રમશે


IPL 2024 GT vs SRH પ્રદર્શનમાં સાતત્ય જાળવી રાખવામાં સક્ષમ ન હોવા છતાં, સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદને ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ પ્લેઓફમાં સ્થાન મેળવવા માટે ગુરુવારે ગુજરાત ટાઇટન્સ સામે માત્ર એક જ જીતની જરૂર છે જ્યારે ગુજરાતની ટીમ માત્ર પ્રતિષ્ઠા માટે જ રમશે.

જોકે, પેટ કમિન્સની ટીમ ટોપ ટુમાં સ્થાન મેળવવા પર નજર રાખી રહી છે. આ પછી તેમને વધુ એક મેચ રમવાની છે અને તેમનો નેટ રન રેટ પણ 0.406 વત્તા છે 12 ​​મેચમાં સનરાઇઝર્સના 14 પોઈન્ટ છે અને તેઓ વધુમાં વધુ 18 પોઈન્ટ મેળવી શકે છે જે ટોપ બેમાં તેમનું સ્થાન સુનિશ્ચિત કરશે.

આ મેચ પહેલા સનરાઇઝર્સને એક સપ્તાહનો બ્રેક મળ્યો છે, જેના કારણે તે તાજગી સાથે મેદાનમાં પરત ફરશે. આ સિવાય 8 મેના રોજ લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ સામે રેકોર્ડ જીત નોંધાવ્યા બાદ તેમનું મનોબળ ઉંચુ છે. બોલરોએ લખનૌને ઓછા સ્કોર સુધી રોકી દીધું અને ટ્રેવિસ હેડ અને અભિષેક શર્માની ઓપનિંગ જોડીએ દસ વિકેટ બાકી રહેતા 166 રનનો લક્ષ્યાંક આપ્યો. માત્ર 4 ઓવરમાં હાંસલ કરી લીધું.

જ્યારે સનરાઇઝર્સે આ સિઝનમાં અકલ્પનીય સ્કોર બનાવ્યો છે, ત્યારે તેમને શરમજનક હારનો પણ સામનો કરવો પડ્યો છે. ગુજરાતે તેમને ટૂર્નામેન્ટમાં સાત વિકેટે હરાવ્યું હતું. તેને છેલ્લી પાંચમાંથી ત્રણ મેચમાં હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરે તેમને 35 રનથી, ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સે 78 રનથી અને મુંબઈ ઈન્ડિયન્સને સાત વિકેટે હરાવ્યું હતું.

ટ્રેવિસ હેડ અભિષેક શર્મા

2016ની ચેમ્પિયન ટીમ બેટિંગમાં હેડ અને શર્મા પર ખૂબ નિર્ભર છે. જો તેઓ નિષ્ફળ જાય, તો તેની ઇનિંગ્સ ખોરવાઈ જાય છે, તેથી નીતિશ રેડ્ડી, હેનરિક ક્લાસેન અને અબ્દુલ સમદને વધુ સારું પ્રદર્શન કરવું પડશે.

બીજી તરફ, 13માંથી માત્ર પાંચ મેચ જીતી શકનાર ગુજરાતના 11 પોઈન્ટ છે અને તે જીત સાથે વિદાય લેવા માંગે છે, કારણ કે ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા આ સિઝનમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સમાં પરત ફર્યા બાદ ગુજરાતની ટીમમાં કોઈ સંતુલન નથી. પંડ્યાએ 2022નું ટાઇટલ જીતવામાં અને ગયા વર્ષે ફાઇનલમાં પહોંચવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી.

મોહમ્મદ શમીના ઈજાને કારણે આખી સિઝનમાંથી બહાર રહેવાનો માર પણ તેને સહન કરવો પડ્યો હતો. ઓવર બેટિંગમાં સારી શરૂઆત કરાવવાની જવાબદારી ફરી એકવાર કેપ્ટન શુભમન ગિલ અને બી સાઈ સુદર્શન પર રહેશે. ડેવિડ મિલર આ સિઝનમાં ફોર્મમાં નથી પરંતુ તે છેલ્લી મેચમાં ઉપયોગી ઇનિંગ્સ રમવા માંગશે. (ભાષા)

ટીમો:

સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ: પેટ કમિન્સ (કેપ્ટન), અભિષેક શર્મા, ટ્રેવિસ હેડ, હેનરિક ક્લાસેન (વિકેટકીપર), એડન માર્કરામ, અબ્દુલ સમદ, નીતીશ રેડ્ડી, શાહબાઝ અહેમદ, ભુવનેશ્વર કુમાર, જયદેવ ઉનડકટ, ટી નટરાજન, મયંક માર્કન્ડે, ઉમરાન મલિક, અનમોલપ્રીત સિંહ, ગ્લેન કુમાર , રાહુલ ત્રિપાઠી, વોશિંગ્ટન સુંદર, ઉપેન્દ્ર યાદવ, જાટવેધ સુબ્રમણ્યમ, સનવીર સિંહ, વિજયકાંત વ્યાસકાન્ત, ફઝલહક ફારૂકી, માર્કો યાનસેન, આકાશ મહારાજ સિંહ અને મયંક અગ્રવાલ.

ગુજરાત ટાઇટન્સ: શુભમન ગિલ (કેપ્ટન), ડેવિડ મિલર, મેથ્યુ વેડ, રિદ્ધિમાન સાહા, રોબિન મિંજે, કેન વિલિયમસન, અભિનવ મંધર, બી સાઈ સુદર્શન, દર્શન નલકાંડે, વિજય શંકર, અઝમતુલ્લા ઓમરઝાઈ, શાહરૂખ ખાન, જયંત યાદવ, રાહુલ તેવટિયા, કાર્તિક શતક ત્યાગી. મિશ્રા, સ્પેન્સર જોન્સન, નૂર અહેમદ, સાઈ કિશોર, ઉમેશ યાદવ, રાશિદ ખાન, જોશુઆ લિટલ, મોહિત શર્મા અને માનવ સુતાર.

મેચનો સમય: સાંજે 7 વાગ્યે. 30 થીSource link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments