Tuesday, May 28, 2024
HomeSPORTSIPL પ્લેઓફ: LSG vs DC મેચ પછી ટીમો માટે શું બદલાયું? ...

IPL પ્લેઓફ: LSG vs DC મેચ પછી ટીમો માટે શું બદલાયું? સંપૂર્ણ સમીકરણ જાણો


LSG vs DC મેચ પછી IPL પ્લેઓફ લાયકાતનું દૃશ્ય : અભિષેક પોરેલ (58) અને ટ્રિસ્ટન સ્ટબ્સ (અણનમ 57)ની અડધી સદી બાદ અનુભવી ઈશાંત શર્મા (34 રનમાં ત્રણ વિકેટ)ના નેતૃત્વમાં બોલરોના શાનદાર પ્રદર્શનના આધારે દિલ્હી કેપિટલ્સે ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) જીતી લીધી. ).

દિલ્હીની 14 મેચોમાં આ સાતમી જીત છે. ટીમ IPL પોઈન્ટ ટેબલમાં 14 પોઈન્ટ અને -0.377ના નેટ રન રેટ સાથે પાંચમા સ્થાને છે. ટેબલમાં ત્રીજા અને ચોથા સ્થાને રહેલી ટીમો, ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ (0.528) અને સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ (0.406) વધુ સારી સ્થિતિમાં છે.

LSGની 13 મેચમાં આ સાતમી હાર છે. ટીમ ટેબલમાં 12 પોઈન્ટ સાથે સાતમા સ્થાને છે. એલએસજીએ તેની છેલ્લી મેચ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે રમવાની છે. ટીમનો નેટ રન રેટ ખૂબ જ ખરાબ છે (માઈનસ 0.787), તેથી મુંબઈમાં જીત્યા પછી પણ તેમના માટે પ્લેઓફમાં પહોંચવું અશક્ય બની જશે.

આ પણ વાંચો: પ્લેઓફમાં RCBની એન્ટ્રી નક્કી, કારણ જાણીને હેરાન થઈ જશો

ચાર વિકેટે 208 રન બનાવ્યા બાદ દિલ્હીએ એલએસજીની ઇનિંગ્સને નવ વિકેટે 189 રન પર રોકી દીધી હતી.

દિલ્હી માટે મેન ઓફ ધ મેચ ઈશાંત શર્માએ ત્રણ જ્યારે કુલદીપ યાદવ, ખલીલ અહેમદ, ટ્રિસ્ટન સ્ટબ્સ અને મુકેશ કુમારે એક-એક વિકેટ લીધી હતી.

એલએસજી માટે નિકોલસ પૂરને 27 બોલમાં છ ચોગ્ગા અને ચાર છગ્ગાની મદદથી 61 રન બનાવ્યા હતા. અરશદ ખાને છેલ્લી ઓવરમાં 33 બોલમાં 58 રનની અણનમ ઇનિંગ રમી હતી. તેણે પોતાની ઇનિંગ્સમાં ત્રણ ચોગ્ગા અને પાંચ છગ્ગા ફટકારીને નેટ રન રેટમાં મોટો સુધારો કરવાની દિલ્હીની આશાઓ પર પાણી ફરી વળ્યું.

પોરેલે 33 બોલમાં પાંચ ચોગ્ગા અને ચાર છગ્ગાની મદદથી 58 રન બનાવ્યા હતા જ્યારે સ્ટબ્સે 25 બોલમાં અણનમ 57 રન બનાવ્યા હતા. તેણે પોતાની ઇનિંગમાં ચાર છગ્ગા અને ત્રણ ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા.

પ્રારંભિક ઓવરોમાં આક્રમક બેટિંગ કરનાર પોરેલે બીજી વિકેટ માટે શાઈ હોપ (38) સાથે 49 બોલમાં 92 રનની ભાગીદારી કરીને ટીમને ઝડપી શરૂઆત અપાવી હતી. હોપે 27 બોલની ઈનિંગમાં ત્રણ ચોગ્ગા અને બે છગ્ગા ફટકાર્યા હતા.

એલએસજી માટે રવિ બિશ્નોઈએ આર્થિક રીતે બોલિંગ કરી અને ચાર ઓવરમાં 26 રન આપીને એક વિકેટ લીધી. નવીન ઉલ હકને બે સફળતા મળી જ્યારે અરશદ ખાનને એક સફળતા મળી પરંતુ બંને ઘણી મોંઘી સાબિત થઈ. નવીને ચાર ઓવરમાં 51 રન આપ્યા જ્યારે અરશદે ત્રણ ઓવરમાં 45 રન આપ્યા.

આ પણ વાંચો: અમદાવાદના મેદાનમાં MS ધોનીએ પોતાના ફેનને સિક્યોરિટી ગાર્ડથી બચાવ્યો, વીડિયો થયો વાયરલ

ટાર્ગેટનો બચાવ કરતી વખતે ઇમ્પેક્ટ પ્લેયર તરીકે ઉતરેલા ઇશાંત શર્માએ કેપ્ટન લોકેશ રાહુલ (ત્રણ બોલમાં પાંચ રન), ક્વિન્ટન ડી કોક (આઠ બોલમાં 12 રન) અને દીપક હુડા (શૂન્ય)ને આઉટ કરીને દિલ્હીને શાનદાર જીત અપાવી હતી. તેની પ્રથમ ત્રણ ઓવર શરૂ થઈ.

દરમિયાન, બોલિંગ કરવા માટે ચોથી ઓવરમાં, અક્ષરે તેના પ્રથમ બોલ પર ખતરનાક માર્કસ સ્ટોઈનિસ (સાત બોલમાં પાંચ રન)ને સ્ટમ્પ કર્યા. પુરને એક જ ઓવરમાં બે છગ્ગા અને બે ચોગ્ગા ફટકારીને પોતાનું આક્રમક વલણ દર્શાવ્યું હતું.

તેણે છઠ્ઠી ઓવરમાં મુકેશને સિક્સર વડે આવકાર્યો જેના કારણે એલએસજીએ પચાસ રન પૂરા કર્યા. પાવરપ્લેમાં ટીમના ચાર વિકેટે 59 રન હતા.

આઠમી ઓવરમાં બોલિંગ કરવા આવેલા સ્ટબ્સના બોલ પર મોટો શોટ રમવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે આયુષ બદોની (નવ બોલમાં છ રન) બાઉન્ડ્રી પાસે ગુલબદિન નાયબના હાથે કેચ થઈ ગયો.

આ પણ વાંચો: રિંકુ સિંહના ફેને પેન્ટમાં બોલ છુપાવ્યો, પોલીસની પ્રતિક્રિયાનો વીડિયો થયો વાયરલ

પુરને આગલી ઓવરમાં ગુલબદિન સામે બે ચોગ્ગા ફટકારીને 20 બોલમાં પોતાની અડધી સદી પૂરી કરી હતી.

મુકેશના બોલ પર કવર એરિયામાં અક્ષર પટેલે શાનદાર કેચ લીધો હતો અને પુરનની ઇનિંગ્સનો અંત કરીને એલએસજીની આશાઓને ફટકો આપ્યો હતો.

જોકે અરશદે ઈશાંત અને કુલદીપ પર સિક્સર ફટકારી હતી, પરંતુ કૃણાલ પંડ્યા (18 બોલમાં 18 રન) આ બોલરની સ્પિનમાં ફસાઈ ગયો અને સ્ટમ્પ થઈ ગયો.

ક્રિઝ પર આવેલા યુધવીર સિંહ (સાત બોલમાં 14)એ રસિક સલામ સામે એક ફોર અને એક સિક્સ ફટકારી હતી, જ્યારે અરશદે 17મી ઓવરમાં ખલીલ અહેમદ સામે બે ફોર અને એક સિક્સર ફટકારી હતી. આઠમી વિકેટ માટે 14 બોલમાં 33 રનની ભાગીદારી એ જ ઓવરમાં યુધવીરના આઉટ થવાને કારણે તૂટી ગઈ હતી.

અરશદે આક્રમક બેટિંગ કરીને એલએસજીની આશા જીવંત રાખી હતી. તેણે રસીખ સલામ સામે સિક્સર ફટકાર્યા બાદ 25 બોલમાં પોતાની અડધી સદી પૂરી કરી હતી.

બિશ્નોઈ (બે બોલમાં બે રન) મેકગર્કના શાનદાર થ્રો પર રનઆઉટ થયો હતો. ટીમને છેલ્લી ઓવરમાં 23 રનની જરૂર હતી પરંતુ રસિકે માત્ર ત્રણ રન જ ખર્ચ્યા હતા.

આ પહેલા બેટિંગ માટે આમંત્રણ મળ્યા બાદ દિલ્હીને ઇનિંગના બીજા બોલ પર મોટો ફટકો પડ્યો હતો. અરશદે ખાતું ખોલાવ્યા વિના જ ખતરનાક જેક ફ્રેઝર-મેકગર્કને પેવેલિયનનો રસ્તો બતાવ્યો હતો.

જોકે, પોરેલ અને આશા પર તેની બહુ અસર થઈ ન હતી. અરશદ સામે એક છગ્ગા અને ત્રણ ચોગ્ગા ફટકારીને ઓવરમાંથી 21 રન બનાવ્યા બાદ પોરેલે પોતાનું આક્રમક વલણ બતાવીને બે વખત નવીનના બોલને પ્રેક્ષકો સુધી પહોંચાડી દીધો હતો, જ્યારે હોપે યુદ્ધવીર સિંહ સામે સતત બોલ પર બે ચોગ્ગા અને એક છગ્ગા ફટકાર્યા હતા.

પાવરપ્લેમાં દિલ્હીએ એક વિકેટે 73 રન બનાવ્યા હતા.

પોરેલે આઠમી ઓવરમાં કૃણાલ પંડ્યાને ચોગ્ગા સાથે આવકાર્યા બાદ એક રન લઈને વર્તમાન સિઝનની તેની બીજી અડધી સદી 21 બોલમાં પૂરી કરી.

બિશ્નોઈએ આગલી ઓવરમાં હોપ તરફથી સિક્સર ફટકારીને એલએસજીને બીજી સફળતા અપાવી અને તેને પેવેલિયનનો રસ્તો બતાવ્યો.

આ ભાગીદારી તૂટ્યા બાદ દિલ્હીના બેટ્સમેનો ઝડપથી રન બનાવવા માટે સંઘર્ષ કરતા જોવા મળ્યા હતા. રન રેટ વધારવાના પ્રયાસમાં પોરેલે નવીનનો બોલ નિકોલસ પૂરનના હાથમાં રમાડ્યો.

છેલ્લી મેચમાં સસ્પેન્શનના કારણે બહાર બેઠેલા કેપ્ટન ઋષભ પંત (23 બોલમાં 33 રન)એ આ સમયગાળા દરમિયાન દીપક હુડા, બિશ્નોઈ અને કૃણાલ સામે ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા, પરંતુ ટીમ 11મીથી 15મી ઓવર સુધી માત્ર 30 રન જ બનાવી શકી હતી.

સ્ટબ્સે અરશદ સામે એક છગ્ગો અને સતત બે ચોગ્ગા ફટકારીને ટીમના સ્કોરને 16મી ઓવરમાં 150 રનની પાર પહોંચાડી દીધી હતી પરંતુ નવીને આગલી ઓવરમાં પંતને આઉટ કર્યો હતો.

સ્ટબ્સે મોહસીન સામે એક છગ્ગો અને નવીન સામે બે છગ્ગા ફટકારીને 22 બોલમાં તેની અડધી સદી પૂરી કરી હતી.

બિશ્નોઈ 20મી ઓવરમાં યુધવીરના બોલ સ્ટબ અને પછી અક્ષર પટેલ (10 બોલમાં અણનમ 14)નો મુશ્કેલ કેચ લેવામાં નિષ્ફળ ગયો. અક્ષરે ચોગ્ગો ફટકારીને પોતાના જીવનની ઉજવણી કરી જેનાથી ટીમનો સ્કોર 208 રન સુધી પહોંચી ગયો.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments