Tuesday, May 28, 2024
HomeENTERTAINMENTમાધુરી દીક્ષિત ફેમિલી ટ્રી: અભિનેત્રી કોણ છે? માધુરીએ તેના પિતાની ઈચ્છા...

માધુરી દીક્ષિત ફેમિલી ટ્રી: અભિનેત્રી કોણ છે? માધુરીએ તેના પિતાની ઈચ્છા મુજબ લગ્ન કર્યા હતા


  • પિતા શંકર દીક્ષિત નાનપણથી જ માધુરી ડૉક્ટર બને તેવું ઈચ્છતા હતા.
  • માધુરી દીક્ષિતની માતા દરેક કદમ પર અભિનેત્રીની સાથે ઉભી હતી.
  • માધુરીએ 1999માં કેલિફોર્નિયાના હાર્ટ સર્જન શ્રીરામ માધવ નેને સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

બોલિવૂડની મોસ્ટ પોપ્યુલર ગર્લ માધુરી દીક્ષિત આજે પણ હેડલાઈન્સમાં રહે છે. અભિનેત્રી 15 મેના રોજ તેનો 57મો જન્મદિવસ ઉજવવા જઈ રહી છે. માધુરીએ ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં ઘણું નામ કમાવ્યું અને તે હંમેશા આનો શ્રેય તેના પરિવારને આપે છે. જો કે તેનો પરિવાર લાઈમલાઈટથી દૂર છે, પરંતુ અભિનેત્રી હંમેશા તેના પરિવાર તરફ ઝુકેલી છે. અભિનેત્રી હંમેશા આ સ્તરે પહોંચવા અને ખ્યાતિ હાંસલ કરવા પાછળનું કારણ તેના પરિવારને આપે છે. આવો જાણીએ માધુરી દીક્ષિતના પરિવારના સભ્યો વિશે…

પિતા શંકર દીક્ષિત

માધુરી દીક્ષિતના પિતાનું નામ શંકર દીક્ષિત હતું. તેઓ હવે આ દુનિયામાં નથી. માધુરીના પિતા શંકરનું 2013માં નિધન થયું હતું. માધુરીના પિતાએ 91 વર્ષની વયે મુંબઈના જુહુ સ્થિત તેમના ઘરે અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા. તેને માધુરી ખૂબ ગમતી હતી. તે નાનપણથી જ માધુરીને ડૉક્ટર બનાવવા ઈચ્છતો હતો પરંતુ માધુરી અભિનેત્રી બની ગઈ. આ જ કારણ છે કે અભિનેત્રીએ તેના પિતાની ઈચ્છા મુજબ ડોક્ટર શ્રીરામ નેને સાથે લગ્ન કર્યા.

રાધાકૃષ્ણ દીક્ષિતાણી માતા સ્નેહલતા

માધુરી દીક્ષિતની માતા દરેક કદમ પર અભિનેત્રીની સાથે ઉભી હતી. તે ઘણીવાર તેની માતા સાથે ખાસ બોન્ડ શેર કરે છે. તેણે અભિનેત્રીને દરેક પગલા પર સાથ આપ્યો. તેની માતા વિશે વાત કરતાં, અભિનેત્રીએ એકવાર ખુલાસો કર્યો હતો કે મારી માતા મારી શ્રેષ્ઠ મિત્ર છે.

માધુરી દીક્ષિતની માતા સ્નેહલતા દીક્ષિતે 91 વર્ષની વયે અંતિમ શ્વાસ લીધા. માધુરીએ ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં ઘણું નામ કમાવ્યું અને તે હંમેશા આનો શ્રેય તેના પરિવારને આપે છે. જો કે તેનો પરિવાર લાઈમલાઈટથી દૂર છે, પરંતુ અભિનેત્રી હંમેશા તેના પરિવાર તરફ ઝુકેલી રહે છે.


ભાઈ અજીત દીક્ષિત

અભિનેત્રીના ભાઈનું નામ અજીત દીક્ષિત છે. અભિનેત્રી તેના ભાઈ અજિતને તેનો સૌથી સારો મિત્ર માને છે અને ઘણીવાર ઇન્ટરવ્યુમાં આ વિશે વાત કરે છે. એકવાર ભાઈ દૂજના અવસર પર, તેણીએ અજીત સાથે પોતાનો એક ફોટો શેર કર્યો હતો જેમાં તે ખૂબ જ સુંદર દેખાઈ રહ્યો હતો. ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન માધુરીએ જણાવ્યું કે તેના ભાઈ અજિતે તેનો પરિચય પહેલીવાર તેના પતિ શ્રીરામ નેને સાથે કરાવ્યો હતો. તેના ભાઈએ ગુપ્ત રીતે આખા પરિવારને ફોન કર્યો અને પછી માધુરીને તેની પસંદગી વિશે પૂછ્યું.


બહેનો રૂપા અને ભારતી

માધુરી દીક્ષિત માત્ર અભિનેત્રી જ નથી પરંતુ એક ઉત્તમ ડાન્સર પણ છે. માધુરીની બે બહેનો ભારતી અને રૂપા પણ પ્રશિક્ષિત કથક ડાન્સર છે. માધુરીની બહેન લાઈમલાઈટથી દૂર રહે છે પરંતુ તેણે હંમેશા તેની બહેન માધુરીને આગળ વધવા માટે પ્રોત્સાહિત કર્યા છે.


પતિ શ્રીરામ નેને

માધુરીએ 1999માં કેલિફોર્નિયાના લોસ એન્જલસના હાર્ટ સર્જન શ્રીરામ માધવ નેને સાથે લગ્ન કર્યા હતા. તેણીએ શ્રી રામ સાથે એરેન્જ્ડ મેરેજ કર્યા હતા. આજે બંને ખુશીથી પોતાનું જીવન જીવી રહ્યા છે અને શ્રીરામ હંમેશા માધુરીને પ્રોત્સાહિત કરતા જોવા મળે છે. માધુરી સોશિયલ મીડિયા પર શ્રીરામ સાથેની પોતાની સુંદર તસવીરો શેર કરતી રહે છે.


એરિન અને રાયનનો પુત્ર

માધુરી દીક્ષિતને બે પુત્રો છે, એરિન અને રેયાન. મોટા ભાઈ એરિન અને નાનો ભાઈ રેયાન બંને લાઇમલાઇટથી દૂર રહેવાનું પસંદ કરે છે. માધુરી તેના બાળકોના ઉછેર પર ખાસ ધ્યાન આપે છે. તે પોતાના જીવનમાં વ્યસ્ત હોવા છતાં તે પોતાના બાળકો માટે સમય કાઢે છે અને તેમની સાથે સમય વિતાવતો જોવા મળે છે.

માધુરીએ ખુલાસો કર્યો કે પાપારાઝીને જોઈને તેના બંને પુત્રો કારમાં છુપાઈ ગયા હતા. તેને કેમેરાનો સામનો કરવાનું પસંદ નથી. બંને પુત્રોનો જન્મ વિદેશમાં થયો છે પરંતુ તેઓ ભારતીય સંસ્કૃતિ સાથે જોડાયેલા છે. માધુરીના બંને બાળકો તેમની માતાની જેમ ભારતીય સંગીતની નજીક છે.


વૈભવી મકાનો અને મોંઘી કાર

એક્ટિંગ સિવાય માધુરી ડાન્સ ક્વીન તરીકે પણ ફેમસ છે. તે ડાન્સ ક્લાસ પણ ચલાવે છે. તેઓ એક પ્રોડક્શન હાઉસ પણ છે. માધુરીની પ્રોપર્ટી લોખંડવાલામાં એક આલીશાન ઘર છે. આમાં તે તેના પતિ શ્રીરામ, નેને અને બાળકો સાથે રહે છે. અભિનેત્રીને લક્ઝરી કારનો શોખ છે અને તેની પાસે ઓડી અને રોલ્સ રોયસ જેવી મોંઘી કાર છે.

માધુરી દીક્ષિતે વર્ષ 1984માં ફિલ્મ અબોધથી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. અભિનય ઉપરાંત, અભિનેત્રીએ તેના ડાન્સ અને આકર્ષક અભિનયથી દરેકનું દિલ જીતી લીધું હતું. માધુરીના કરિયરમાં હિટ ડાન્સ નંબર્સની યાદી ઘણી લાંબી છે. તેને તેઝાબ ફિલ્મથી જબરદસ્ત લોકપ્રિયતા મળી હતી. માધુરી થોડા જ સમયમાં બોલિવૂડની ટોચની અભિનેત્રી બની ગઈ. સૌથી વધુ કમાણી કરનાર સ્ટાર પણ છે. ફિલ્મ ‘હમ આપકે હૈ કૌન’માં તેણે સલમાન ખાન કરતા વધુ ફી લીધી હતી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments