Tuesday, May 28, 2024
HomeNATIONALઉત્તરાખંડ સમાચાર: ઉત્તરાખંડમાં જંગલમાં લાગેલી આગ અંગે SCએ કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકારોની...

ઉત્તરાખંડ સમાચાર: ઉત્તરાખંડમાં જંગલમાં લાગેલી આગ અંગે SCએ કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકારોની ટીકા કરી


  • ઉત્તરાખંડના જંગલોમાં આગ લાગી છે
  • સુપ્રીમ કોર્ટે રાજ્ય અને કેન્દ્ર સરકારને સવાલો ઉઠાવ્યા છે
  • ફંડને લઈને ટીકા થઈ

ઉત્તરાખંડના જંગલોમાં લાગેલી આગને લઈને સુપ્રીમ કોર્ટે રાજ્ય સરકાર અને કેન્દ્ર સરકારને ફટકાર લગાવી છે. કોર્ટે કેન્દ્રને પૂછ્યું કે તેણે રાજ્યને જરૂરિયાત મુજબ ફંડ કેમ ન આપ્યું. બીજી તરફ રાજ્ય સરકાર દ્વારા ફંડનો વ્યવસ્થિત ઉપયોગ ન કરવા અંગે પણ સવાલો ઉઠ્યા હતા.

જરૂરિયાત મુજબ ભંડોળ કેમ પૂરું પાડવામાં આવતું નથી?

કોર્ટે કેન્દ્રને પૂછ્યું કે તેણે રાજ્યને જરૂરિયાત મુજબ ભંડોળ કેમ પૂરું પાડ્યું નથી. આ સાથે રાજ્ય સરકાર દ્વારા ભંડોળના યોગ્ય ઉપયોગ પર પણ સવાલો ઉઠાવવામાં આવ્યા હતા. આ સાથે કોર્ટે વન વિભાગના અધિકારીઓને ચૂંટણી ફરજ પર મુકવામાં આવ્યા હોવાની પણ ટીકા કરી હતી. કોર્ટે ઉત્તરાખંડના મુખ્ય સચિવને શુક્રવારે રૂબરૂ હાજર રહીને જવાબ આપવા જણાવ્યું હતું.

ફંડને લઈને કેન્દ્ર સરકારની ટીકા કરી હતી

મહત્વપૂર્ણ છે કે પહાડી રાજ્ય ગયા વર્ષે 1 નવેમ્બરથી સેંકડો સક્રિય જંગલોમાં લાગેલી આગ સામે લડી રહ્યું છે. જેના કારણે લગભગ 1,145 હેક્ટર જંગલને નુકસાન થયું છે. ઉત્તરાખંડમાં જંગલમાં લાગેલી આગને લગતી અરજીઓ પર સુપ્રીમ કોર્ટ મહિનાની શરૂઆતથી સુનાવણી કરી રહી છે. અરજીઓ અનુસાર, રાજ્યમાં ઓછામાં ઓછી 910 ઘટનાઓ બની છે. સુપ્રીમ કોર્ટે કેન્દ્ર સરકારની એ વાત પર પણ ઝાટકણી કાઢી હતી કે 10 કરોડ રૂપિયાની માંગ સામે માત્ર 3.15 કરોડ રૂપિયા ઉત્તરાખંડને જંગલની આગ સામે લડવા માટે આપવામાં આવ્યા હતા.

ફોરેસ્ટ ઓફિસર હવે ચૂંટણી ફરજ પર રહેશે નહીં

કોર્ટે સવાલ કર્યો કે પૂરતું ભંડોળ કેમ આપવામાં આવ્યું નથી? આગની વચ્ચે તમે ફોરેસ્ટ સ્ટાફને ચૂંટણી ફરજ પર કેમ મૂક્યા?” છેલ્લી સુનાવણીમાં, ટીકાનો સામનો કરી રહેલા રાજ્યએ કહ્યું હતું કે મતદાન મથકો પર તૈનાત વન અધિકારીઓને તેમની ફરજ પર પાછા બોલાવવામાં આવ્યા છે. કાનૂની પ્રતિનિધિ રાજ્યના આજે અમને જણાવ્યું હતું કે મુખ્ય સચિવે અમને કહ્યું છે કે હવે ચૂંટણી ફરજ પર કોઈ વન અધિકારીની નિમણૂક ન કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments