Tuesday, May 28, 2024
HomeSPORTSગૌતમે શું કહ્યું? દિગ્ગજ ક્રિકેટરોને ફટકારવામાં આવી, સોશિયલ મીડિયા પર હોબાળો...

ગૌતમે શું કહ્યું? દિગ્ગજ ક્રિકેટરોને ફટકારવામાં આવી, સોશિયલ મીડિયા પર હોબાળો મચ્યો


એબી ડી વિલિયર્સ અને કેવિન પીટરસન પર ગૌતમ ગંભીર : ગૌતમ ગંભીર હંમેશા વિવાદાસ્પદ ચર્ચાઓમાં ઘેરાયેલો રહે છે, તેનું કારણ છે તેના સચોટ જવાબો, તીક્ષ્ણ વાણી અને સ્વાભિમાની સ્વભાવ. આ વખતે દિગ્ગજ સૈનિકો વચ્ચે શબ્દ યુદ્ધ છેડાયું છે. ગૌતમ ગંભીરે દક્ષિણ આફ્રિકા અને ઈંગ્લેન્ડના મહાન ખેલાડીઓને ઘેરી લીધા છે. તેણે એબી ડી વિલિયર્સ અને કેવિન પીટરસનની ટીકા કરી છે. ચર્ચાનો વિષય હતો હાર્દિક પંડ્યાની કેપ્ટનશીપ.

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ આ આઈપીએલમાંથી બહાર થનારી પ્રથમ ટીમ છે અને સમગ્ર આઈપીએલ (આઈપીએલ 2024) દરમિયાન તેમના પર શાબ્દિક હુમલાઓ થયા હતા. IPL પહેલા મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે ગુજરાત ટાઈટન્સ સાથે જોરદાર ડીલ કરી હતી અને હાર્દિક પંડ્યાને ખરીદ્યો હતો અને રોહિત શર્માને હટાવીને તેને કેપ્ટન નિયુક્ત કર્યો હતો, જેના કારણે રોહિત અને મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના ચાહકો ખૂબ નારાજ હતા. હાર્દિક જ્યાં પણ ગયો ત્યાં તેની બડાઈ કરવામાં આવી.

ક્રિકેટ નિષ્ણાતોથી લઈને ભૂતપૂર્વ ખેલાડીઓએ પણ તેની કેપ્ટનશિપની ટીકા કરી હતી અને તેમાં એબીડી અને કેવિન પીટરસન પણ સામેલ છે. ડી વિલિયર્સે કહ્યું હતું કે પંડ્યાનું નેતૃત્વ હંમેશા સાચું નહોતું અને તે અહંકારથી પ્રેરિત હતું. આના પર પ્રતિક્રિયા આપતા ગૌતમ ગંભીરે કેટલાક ખૂબ જ કડક શબ્દોનો ઉપયોગ કર્યો છે અને એબીડીના રેકોર્ડ પર સવાલો ઉઠાવ્યા છે. અહીં ગૌતમ ગંભીરે હાર્દિક પંડ્યાની કેપ્ટનશીપનું સમર્થન કર્યું છે અને તેને સમર્થન આપ્યું છે.

ગૌતમ ગંભીરે શબ્દો વડે ફટકાર્યા અને સ્પોર્ટ્સકીડાને કહ્યું “જ્યારે તે કેપ્ટન હતો ત્યારે તેનું પોતાનું પ્રદર્શન કેવું હતું? મને નથી લાગતું કે તે કેવિન પીટરસન હોય કે એબી ડી વિલિયર્સ, તેઓએ તેમની કારકિર્દીમાં કોઈ નેતૃત્વ ગુણો દર્શાવ્યા હોત, ડી વિલિયર્સે ભાગ્યે જ ક્યારેય IPLમાં કેપ્ટનશીપ કરી છે અને રહી છે. કેપ્ટન તેની વ્યક્તિગત સિદ્ધિઓ સિવાય, જો તમે તેના રેકોર્ડ્સ પર નજર નાખો, તો મને લાગે છે કે તે તેના સ્કોરથી વધુ ખરાબ છે, એબી ડી વિલિયર્સ હજી પણ આઈપીએલમાં કંઈ હાંસલ કરી શક્યા નથી આઈપીએલ વિજેતા કેપ્ટન, તેથી તમારે ફક્ત નારંગી સાથે નારંગીની સરખામણી કરવી જોઈએ,” તેણે કહ્યું.

ગંભીરની આગેવાની હેઠળની ટીમો હંમેશા પ્લેઓફ માટે ક્વોલિફાય રહી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ગૌતમ ગંભીર આ IPL પહેલા કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ KKRમાં મેન્ટર તરીકે પરત ફર્યો છે, તેણે કેપ્ટન તરીકે આ ટીમને બે વખત જીત અપાવી છે. IPL પહેલા તેણે રાજકારણ છોડીને માત્ર ક્રિકેટ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું હતું. તેમના માર્ગદર્શન હેઠળ, કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ આ આઈપીએલમાં પ્લેઓફ માટે ક્વોલિફાઈ થનારી પ્રથમ ટીમ બની હતી. કોલકાતા પહેલા, તે બે વર્ષ માટે લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ (એલએસજી) ના માર્ગદર્શક હતા અને તે બે વર્ષમાં, લખનૌ IPL પ્લેઓફ માટે ક્વોલિફાય થયું છે.

આ પણ વાંચો: ભાઈ, ગૂગલ ફોર્મ કોણ મોકલે છે? મુખ્ય કોચ બનવા માટે હજારો લોકોએ ભર્યા ફોર્મ, બીસીસીઆઈને થયું ટ્રોલ

લોકો બે જૂથોમાં વિભાજિત

ગૌતમના આ નિવેદન બાદ ચાહકો બે ભાગમાં વહેંચાઈ ગયા છે, કોઈ કહે છે કે ગૌતમ પાસે બે ICC ટ્રોફી અને બે IPL ટ્રોફી છે, ABD પાસે શું છે? તે ટ્રોફીલેસ બ્રાન છે, જ્યારે એબીડીના ચાહકો કહે છે કે ગૌતમ તેના એબી સાથે મેચ પણ કરી શકતા નથી.

આ પણ વાંચો: પ્લેઓફમાં RCBની એન્ટ્રી નક્કી, કારણ જાણીને હેરાન થઈ જશો

કેવિને ટ્વીટ કરીને જવાબ આપ્યો

ઈંગ્લેન્ડના ભૂતપૂર્વ બેટ્સમેન કેવિને કંઈ પણ વાંધાજનક કહ્યું ન હતું અને હકીકતમાં તે ગંભીર સાથે સહમત થયો હતો અને વસ્તુઓને એક અલગ દ્રષ્ટિકોણથી જોતો હતો અને ‘તે (ગૌતમ ગંભીર) ખોટો નથી એમ કહીને પરિસ્થિતિને હળવી અને રમુજી રાખી હતી. હું ભયંકર કેપ્ટન હતો!!!’ તેણે કેટલાક ઇમોજી પણ ઉમેર્યા

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments